Hạng C
16/3/07
887
13
18
Hải Phòng -HCM
Tiêu Kiếm nói:
Đây bác à:

Như chúng ta biết, trên bảng đồng hồ của BMW có trang bị 1 đèn báo hiệu thời gian thay dầu để chúng ta biết lúc nào cần thay.
Trong các xưởng chuyên sửa BMW có máy để reset lại đèn này sau khi thay dầu.
Tuy nhiên dầu dùng trong hãng ( Castrol 0-w30) tỏ vẻ kém hơn Mobil 1 có độ nhớt hè cao hơn ( 0-W40) nên đa số anh em ta thay dầu ở chỗ có thể thay được.

Việc reset lại đèn báo thời hạn thay dầu có thể thực hiện đơn giản bằng vài thao tác.

1-Đút chìa khóa vào ổ,để ở trạng thái tắt máy.
2-Bấm giữ nút ODO trên bảng đồng hồ, đồng thời bật chìa khóa lên ON
3-Bấm nút ODO tiếp ,trên bảng đồng hồ sẽ hiện :'' OIL SERVICE''
4-Bấm phát nữa và giữ nút ODO, sẽ nhấp nháy dòng chữ: ''RESET''
5-Bấm phát nữa sẽ có chữ '' END SIA""

P/S: bác lưu ý chỉ làm được khi bình xăng còn >10 L
Em làm theo bác nói rồi nhưng không hiện lên END SIA .Đồng thời xe em báo cả thay má phanh mà em mới thay xong cũng chưa thể reset được.Chính xác xăng trong bình phải trên 10L mới làm được ah.Em cảm ơn bác trước

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
linhperfumer
vậy mình mua mobil 1 rùi ra gara nào thay vậy bác ơi hihi, trước giờ e gà quá toàn vào hãng hihi, e cũng chả bít hãng thay dầu gì luôn, cứ đem xe vào rùi chờ lấy xe ra thui.

Ngày trước EA thay Motul của pháp, bây giờ thì thay Castrol, xe e thay 2 lần và có nói chuyện với bác Thống phụ trách kỹ thuật nên biết

Chi hội phó BFC
1/12/09
972
0
0
quang_sop_hn nói:
Em làm theo bác nói rồi nhưng không hiện lên END SIA .Đồng thời xe em báo cả thay má phanh mà em mới thay xong cũng chưa thể reset được.Chính xác xăng trong bình phải trên 10L mới làm được ah.Em cảm ơn bác trước

Vậy thì e thua:(, có lẽ bác nên đem vào hãng xoá bằng máy vậy!