Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Cuối tuần sau em đi Ninh Chữ chơi. Các bác cho em hỏi chỗ nào có "máy sấy" và có thể ăn trưa được ở đâu ạ. Em tính ăn trưa ở Cà Ná, vô Mai Linh ăn được không? Không biết ở đó có cho xe 7 chỗ vào không hay chỉ dành cho xe của Mai Linh. Nếu không ăn ở Mai Linh thì có chỗ nào ăn được không? Cảm ơn các bác nhiều. Em đi vòng qua Hòn Rơm để ngắm cảnh và luyện thêm tay nghề cũng như test xe nữa. Bên đó có xxx không?

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
RE: Cho em hỏi đường đi Ninh Chữ

Nhiều bác vô coi mà ko có ai giúp em hết sao???:(:(:(

Hạng B2
27/11/06
169
2
18
45

Nếu Bác ra Ninh Chữ thì gọi e nha. e ở Ninh Thuận đây. Sẵn sàng làm hướng dẫn viên giúp Bác. Bác ghé Mai linh ăn cũng dc.

Tập Lái
21/12/07
29
0
0
53

Bác Bibo, hôm tháng 6 vừa rồi em có đi Ninh Chữ chơi cùng cơ quan, buổi trưa thì em dừng chân ăn ở ngay nhà hàng Hưng Phát Phan Thiết... nói chung vì đi theo tua nên tất cả đã được đặt sẵn, nhưng thức ăn ở đây cũng được bác ạ.... Đoạn qua Liên Hương bác cẩn thận nhé, tại đoạn này xe nhà em và một anh đồng nghiệp bị cảnh sát thổi vì tội vượt nơi có bảng cấm (bảng cấm khuất, vướng xe tải chạy như rùa bò đằng trước không thấy) mà bị phạt và giam bằng mất 30 ngày híc híc...

Em thấy KDL Hoàn Cầu (2 hay 3 sao gì đó) ở Ninh Chữ rộng rãi, thoáng mát và rẻ (khoảng 300-400k/ngày đêm) có bãi biển riêng, nhà hàng, phục vụ buffet tối... khá hay đó bác. Bác vào đây xem thử:

http://www.hoancautourist.com.vn/

Ra Ninh Chữ bác đừng quên thưởng thức các loại ốc ở Vịnh Vĩnh Hy nhen........ốc vú nàng và ốc mặt trăng đều rất ngon.... Ngoài ra có topic này nói vế Ninh Chữ cũng hay bác vào tham khảo nha:

Ninh Chữ- có gì hay?

Chúc bác và gia đình có chuyến tham quan thú vị.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

từ Cà Ná tới Ninh Chữ đâu còn bao xa..sao bác không chạy ráng vô rồi nghỉ ngơi ăn uống cho khỏe...:D

còn tỉ như đi vào giờ giấc tréo ngoe, thì ghé ăn & nghỉ ngơi dọc đường tại cây xăng Đức Khải (nằm ngay địa giới Đồng Nai vs. Bình Thuận) nhé...nhà hàng sạch sẽ, cơm ngon canh nóng, nhân viên ân cần lịch sự ...

ps. nếu không thích ăn tại Cà Ná hay Ninh Chữ, thì ngay đường tránh Phan Rang (nằm trên QL.1A) ngay chân cầu Đại Long có cái nhà hàng Hoa Phượng bám bờ sông ngồi ăn uống khá thú vị nữa :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com

Bác đi Ninh Chữ nếu có "Gió khá khá" thì ghé KDL Đen Giòn thì đẹp hơn và ăn ngon hơn, sáng ngủ dậy chạy bộ dọc biển rất đẹp, xế trưa vào thị xã ăn cơm gà ở gần chợ là nhất!
Còn vòng qua Hòn Rơm thì em nhớ không lầm là bác phải dọc QL1A đến đoạn ngã 3 Lương Sơn rồi qụeo trái vô đi hướng Hòn Rơm (Từ Ninh chữ về SG) rồi dọc đường đó về lại Mũi Né -> phan Thiết.
Xin các bác khác tư vấn tiếp
Chúc bác thượng lộ bình an, còn về vụ máy "sấy tốc" thì cẩn thận là "Thượng Sách"

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

@mùa thu: em sẽ ở Hoàn Cầu vì đã tham khảo truớc rồi ạ. Cảm ơn bác nhiều.
Em khởi hành khoảng 5h sáng từ SG. Trưa sẽ đến Cà Ná. Lết vô Ninh Chữ luôn cũng được nhưng lại nghe mấy bác nói ăn trong Hoàn Cầu không ngon. Mà quán khác ở Ninh Chữ để ăn trưa thì em không biết. Em chỉ sợ nhất là xxx thôi, em cũng máu lắm:D:D:D

Tập Lái
21/12/07
29
0
0
53

Bác Bibo: bác đi nhớ chụp nhiều hình và post lên nha. Em thì thấy Hoàn Cầu ăn cũng được. Nếu bác không thích thì ngồi ở lều trong KDL Hoàn Cầu rồi mua hải sản mấy người bán hàng rong mà dùng cũng được ạ, vừa rẻ và ngon. Không thì gia đình có xe thì ra ngoài ăn cũng được nhưng ăn trong KDL thì tiện hơn.

Hạng B2
27/11/06
169
2
18
45

Bác nào đi Ninh Chữ thì nhớ PM cho e nha. e sẽ đại diện Ninh Thuận đón tiếp các Bác. Còn vụ xxx thì nếu trong phạm vi tỉnh Ninh Thuận thì e sẽ cố gắng giúp hết mình.

Hạng B2
27/11/06
169
2
18
45

Nếu ra Ninh Chữ thì ở Long Thuận Resort. giá thì từ 350-650thôi.