Hạng C
9/2/09
500
22
18
anhminhconan nói:
Các bác cho em hỏi thăm đường từ TpHCM đi Quảng trị ạ! Vì tết này em có chuyện sẽ đi. Những địa chỉ quán ăn nào được các bác? Những chổ nào thì phải chú ý xxx ạ!! Thanks các bác nhiều.

Chào bác, thế chuyến đi quảng trị của bác ok chứ, tui cũng lấy vợ ở TX đông hà quảng trị, cũng vừa cưới 01 e Captiva nên tính ít bữa nữa cũng làm 01 chuyến về quê vợ cho nó óach nhưng chưa tự chạy xe bao giờ nên cũng hơi lo lo, có gì ít bữa bác tư vấn sơ sơ cho tui với nhé.

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Nếu bác thấy vợ 2 Captiva mới cưới không vấn đề gì thì chỉ việc đổ nhiên liệu và chạy đúng tốc độ quy định trên đường thôi. Đi QL 1A thì mặt đường rất xấu, đoạn từ Phú Yên tới Quảng Nam. Trước Tết em chạy cung này rồi, về gần đến Huế thì vỡ mất quả lốp trước.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
vudoanhai nói:
Nếu bác thấy vợ 2 Captiva mới cưới không vấn đề gì thì chỉ việc đổ nhiên liệu và chạy đúng tốc độ quy định trên đường thôi. Đi QL 1A thì mặt đường rất xấu, đoạn từ Phú Yên tới Quảng Nam. Trước Tết em chạy cung này rồi, về gần đến Huế thì vỡ mất quả lốp trước.

Qua khỏi Lăng Cô - Phú Lộc, các bác đi thẳng theo bảng hướng dẫn mà đi qua TP Huế nhé .

Đừng đi đường tránh Huế ! Ổ gà cực kỳ nhiều và cạch sắc lắm. Hại lốp xe cực kỳ !

Hai lần em đi Xuyên Việt đều bị lọt vào đường tránh , tay lái lụa hẳn lên vì đảo vô lăng y như rang đậu phộng liên tục !
Kinh vãi hàng :)

Nếu lỡ đi vào cung đường này thì có 1 cái ngã ba có đường chạy về qua TP Huế đấy nhé . Sau đó cứ QL 1A cũ mà chạy cho phẻ .

.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/07
135
1
18
tuanit184 nói:
anhminhconan nói:
Các bác cho em hỏi thăm đường từ TpHCM đi Quảng trị ạ! Vì tết này em có chuyện sẽ đi. Những địa chỉ quán ăn nào được các bác? Những chổ nào thì phải chú ý xxx ạ!! Thanks các bác nhiều.

Chào bác, thế chuyến đi quảng trị của bác ok chứ, tui cũng lấy vợ ở TX đông hà quảng trị, cũng vừa cưới 01 e Captiva nên tính ít bữa nữa cũng làm 01 chuyến về quê vợ cho nó óach nhưng chưa tự chạy xe bao giờ nên cũng hơi lo lo, có gì ít bữa bác tư vấn sơ sơ cho tui với nhé.

Em đi những ngày trong tết nên XXX nghĩ tết hết.Đi suốt chặng mà chẳng mấy khi thấy cả.
Em đi khoảng 10h sáng mùng 2.Đi suốt khoảng 7h sáng mùng 3 là tới Quảng trị bác à.Đường từ TpHCm tới Nha Trang thì đường khá đẹp. Còn từ Nha Trang ra tới Đà Nẵng có nhiều đoạn đường toàn ổ gà không thôi.Nếu bác chỉ có 1 mình bác lái suốt thì bác nên lái ban ngày thôi. Đêm khó tránh ổ gà lắm. Kinh nghiệm của em khi chạy đêm là chạy theo những xe tốc hành > 50 chổ.Tài xế quen đuờng nên né ổ gà rất hay.Bác nên tham khảo những bài viết về quán ăn và chổ dừng mà mấy bác ở trên đã hướng dẫn.Chúc bác và gia đình 1 chuyến đi vui vẻ.