Hạng B1
14/1/10
66
3
8
nghe nói grand livina là dòng xe chiến lược lắp ráp tại vn, và tiếng tăm về chất lượng động cơ nissan cũng khá là to =)) nhưng cái showroom mà ở q8 thì quá xa >.<

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
thanhthi nói:
nghe nói grand livina là dòng xe chiến lược lắp ráp tại vn, và tiếng tăm về chất lượng động cơ nissan cũng khá là to =)) nhưng cái showroom mà ở q8 thì quá xa >.<

Xe chiến lược của VN là 7 chỗ với động cơ nhỏ... có điều Nissan Grand Livina được công bố với giá hơi cao nên nhiều người trong 4rum không thích lắm thì phải :-?

Hạng B1
26/9/06
73
0
6
Em nghĩ giá cả chưa phải là nguyên nhân chính. Chủ yếu Nisan đã sai lầm khi đưa vào thị trường dòng xe 5+2 (giống Premacy đã từng bị thất bại thảm hại), thiết kế quá xấu, tiện nghi kém. Từ những ngày đầu tiên khi Nisan công bố sẽ ra xe 7 chỗ, mình cũng đã mừng hy vọng sẽ đổi Grandis sang xe mới vì từ xưa những dòng xe Nissan cho mình ấn tượng rất tốt như Maxima, Bluebird, Cefiro, Murano, Teana... Đến khi LVN xuất hiện thì cảm giác của mình là quá thất vọng... thôi đành đi Grandis tiếp vậy. Con này chắc mai mốt lại bán rẻ cho tỉnh nào làm Taxi như Lifan thôi.

Hạng B1
28/1/10
50
0
6
Mickey nói:
Em nghĩ giá cả chưa phải là nguyên nhân chính. Chủ yếu Nisan đã sai lầm khi đưa vào thị trường dòng xe 5+2 (giống Premacy đã từng bị thất bại thảm hại), thiết kế quá xấu, tiện nghi kém. Từ những ngày đầu tiên khi Nisan công bố sẽ ra xe 7 chỗ, mình cũng đã mừng hy vọng sẽ đổi Grandis sang xe mới vì từ xưa những dòng xe Nissan cho mình ấn tượng rất tốt như Maxima, Bluebird, Cefiro, Murano, Teana... Đến khi LVN xuất hiện thì cảm giác của mình là quá thất vọng... thôi đành đi Grandis tiếp vậy. Con này chắc mai mốt lại bán rẻ cho tỉnh nào làm Taxi như Lifan thôi.

1/ Năm ngoái chính phủ cũng đã quyết định dòng xe chiến lược ở Việt Nam là xe 4~7 chỗ, động cơ nhỏ tiết kiệm nhiên liệu. Chính vì thế mà KIA nó ra Carens, rồi sau này Nissan ráp Grand Livina... đợt AutoExpo rồi Toyota cũng trưng bài Avanza
2/ thiết kế xấu... cái này thì tùy mắt mỗi người... bản thân cũng chả có thước đo về đẹp xấu ở design xe
3/ tiện nghi... okie, cái này chấp nhận... xe hơi mà ráp ở VN đều bị cắt bớt option... đó chính là lý do tại sao nhiều người đi mua xe nhập về là thế

Grandis của bác thì là tốt rồi... bán làm chi :| mà ở VN cũng chả mấy ai nhiều tiền để mua Grandis như bác

Grand Livina nó không có chết... chỉ là bán chậm như chiếc Lexam, WaveAT thôi... căn bản để thay đổi ý nghĩ, thói quen mua sắm của đại đa số dân Việt Nam thì khó lắm

Hạng B1
14/1/10
66
3
8
Mickey nói:

Thực ra theo ý kiến cá nhân thì mình lại thấy Grand Livina nếu xét về tính tiện nghi là đạt, vì vừa đáp ứng dc yêu cầu chở nhiều người, vừa có thiết kế nhỏ gọn phù hợp với tình hình cơ sở hạ tầng vn. mỗi dòng xe mới ra đương nhiên có những ưu khuyết điểm riêng, nhưng càng về sau chắc chắn càng tiến bộ chứ ko thể nào thụt lùi hơn trc dc bạn ạ :)

Tập Lái
1/6/10
31
0
6
vovinam nói:
Sẽ ra đó bác ơi, hôm triển lãm bên Q7 nó đã giới thiệu rồi mà. Dòng xe chiến lược của Việt nam mà bác.

biết khi nào ra xe này không ??? Toyota vừa khai trương trung tâm bán xe qua sử dụng... chắc dọn đường để thanh lý hết Innova :))