Hạng B2
22/2/09
217
94
28
lightvspy nói:
thanks bác<span style=""color: #993300;""> nnpbl</span> và bác <span style=""color: #993300;"">oldman</span> và bác ... tình hình em đã có sẵn dây bông sen, em cũng thử mở cốp đựng đồ như các bác nói, rọi đèn pin vô thấy cái đầu CD khuất tuốt trên cao và sâu bên trong, em ko tài nào lòn tay vô và mò dc các bác ợ... còn cách nào tự mần dc nữa ko các bác bày em với :D
Mở cốp đựng đồ chỉ dành cho bác nào tay nhỏ thôi, trong đó luồn dây khó lắm.
Nếu bác đủ dũng cảm (thực ra không có gì khó, em làm 5 phút thôi) thì làm như sau:
- Lấy tô-vít loại 4 cạnh tháo 2 con vít ở bảng đồng hồ ra - bác sẽ thấy 2 con vít này nằm hướng từ dưới lên trên ngay trong hốc bảng đồng hồ phía sau vô-lăng.
- Bắt đầu tháo từ chỗ bác vặn 2 con vít ra đó, lựa và kéo thẳng ra ngoài, toàn bộ mặt taplo chỉ có 2 con vít này thôi, ngoài ra toàn chốt nhựa, nhấc được cái mặt taplo ra (nó gắn liền luôn cái mặt CD trên đó) thì dễ rồi ha bác.
Nếu chưa tự tin thì bác mang ra tiệm đi, mất có vài phút thôi. Lúc thợ làm bác coi kỹ chút sau này bác tự tháo được mà.

Hạng B2
19/10/10
129
16
18
oldman_hp1973 nói:
đường AV là 2 trong số 4 đường chờ đằng sau đó, có bịt nút nhựa bảo vệ đó các bác
Vậy là có 2 đường , 1 đường là AUX IN, còn đường kia là gì hả bác?? Em cũng đang tìm hiểu để cắm Iphone vào nghe...

Hạng B2
5/7/10
167
12
18
kimlong501 nói:
Em tháo đc cái taplo, còn cái CD thì po tay.
Bác đã tháp được taplo ra, bây giờ bác để ý ở hai bên hộp đựng đầu CD có 2 cái rãnh, bác luồn cái tuốc lơ vít đầu lép lựa cái miếng kim loại nhô lên để ấn vào, đồng thời kéo phần đầu CD phía bên bác ấn ra, lặp lại tương tự ở phía bên kia, sau khi hai cái chốt ở hai bên đã lỏng thì cầm giữa đầu CD kéo hẳn ra là ok.

Hạng B2
23/10/09
419
2.472
93
xaxu nói:
kimlong501 nói:
Em tháo đc cái taplo, còn cái CD thì po tay.
Bác đã tháp được taplo ra, bây giờ bác để ý ở hai bên hộp đựng đầu CD có 2 cái rãnh, bác luồn cái tuốc lơ vít đầu lép lựa cái miếng kim loại nhô lên để ấn vào, đồng thời kéo phần đầu CD phía bên bác ấn ra, lặp lại tương tự ở phía bên kia, sau khi hai cái chốt ở hai bên đã lỏng thì cầm giữa đầu CD kéo hẳn ra là ok.
Cảm ơn bác, nếu vậy thì rút cái đầu CD ra chỉ còn việc tháo chốt thôi đúng ko ạh. Em thấy dưới cái đầu CD có thêm con ốc nữa, mà hình như là nó bắt vào cái khung của CD luôn, ko biết nó có ảnh hưởng gì ko.

Hạng B1
27/10/09
53
2
8
Thủ Đức
Em đã lấy vợ 2 ra làm thử cách tháo cốp trong ra, sau đó lấy một cọng kẽm nhỏ móc dây AUX ra (hơi khó vì đã bị gút bằng dây rút), các bác cứ mạnh tay kéo phần jack đỏ - trắng ra miễn là đừng kéo phần dây nối với CD là được. sau đó ra tiệm điện mua cọng dây cable => kết quả là cắm ipod vào nghe nhạc phê con tê tê...