Hạng B1
23/9/05
65
0
0
RE: cho em hỏi về Seoul

mấy chỗ có "đèn đỏ" các pác kia chỉ rồi. Nếu không biết bác gọi taxi nó đưa đến tận nơi. Chỉ ở Busan mới có G. Tây thôi.
Có chố này rất hay, ở VN không có: Spa tập thể, có rất nhiều loại bồn ngâm thảo dược, xông hơi các loại thuốc, rồi ngâm nước lạnh, matxa, kỳ lưng... rất đã.
Lưu ý:
- Vào phải nude hoàn toàn, nếu lần đầu thì ....ngại lắm
- Chỗ nghỉ rất rộng rãi, sạch không có hạt bụi nào.
- giá rất hợp lý: 6,000 W giờ KM (7,000 giờ thường)
- tắm xong lên nghỉ, ngủ cũng được, rồi lại xuống tăm, lúc nào chán thì về. tôi ngủ lại tới sáng hôm sau mới về đấy. Dân Hàn cũng thế.
Địa điểm: tầng 1 phía ngoài sân VĐ World Cup (rất dễ tìm)

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

bác @tay lai non :
mấy chỗ xông hơi trong tầng hầm ngủ đã thiệt

có phòng xông, hồ ngâm, chỗ nghỉ, ngủ (khỏang 3 ~5 phòng để ngủ theo từng phong cách khác nhau) thậm chí em còn leo lên ngủ trên lò sưởi nữa : rộng, sạch sẽ và rất ấm ...

@garaao : bác cứ vào đấy ngủ xong dậy tắm, xem ti vi xong lại ngủ thì có khi quá giờ đi đón bác gái cũng chưa chừng ....:D:D:D

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: garaao

tuần sau em cùng vợ cả qua xứ Hàn, vợ cả em vào lớp học còn em thì bụi đời, chẳng biết làm gì, xin hỏi các bác biết chổ nào zui chơi, mấy cái chợ Nam, Tong, Tech mart em biết rồi, không biết còn chổ nào khác không. nhờ các bác biết rồi chỉ em cái.
@ DUONG Caothu, tuần sau bác có mặt ở Hàn không, nếu có AE offline nhé.

Theo em thì bác nên đến mấy chỗ này:
1. Khi vợ bác vào lớp học thì bác phải đến ngay khu Itaewon (phía sau Namsan park, gần doanh trại quân đội Mỹ) chuyên dành cho quí ông. Tuy nhiên ban ngày thì không đông vui bằng ban đêm.
2. Khi vợ bác học xong thì dẫn vào khu Myong-dong (cũng gần khu chợ Đông, chợ Nam thôi), chắc vợ rất thích nếu có nhu cầu shopping.
3. Nhu cầu nữa nếu bác muốn mua đồ chơi, phụ tùng ô tô thì đi quá chợ Đông một tí đến khu Changnyagni cũng có rất nhiều, còn một khu nữa cũng nhiều hơn nhưng em quên mất tên rồi (vì chưa đến đó lần nào, chỉ nghe nói thôi).
4. Nếu muốn mua quà cho các cụ ở nhà như sâm, nấm linh chi thì bác nên đi xe bus hoặc taxi đến Kanghwa-do (cách TT Seoul khoảng 60 km gần biên giới Bắc Hàn, hơi xa một chút), hàng cực xịn và rẻ. Còn gần nhất thì vào chợ Nam cũng có một phố bán, nhưng không xịn (có lẫn sâm Tàu) và đắt nữa. Cái cửa hàng đầu tiên ở ngã tư có thằng cha bán hàng nói tiếng Việt sõi như người Việt luôn.
5. Nếu có nhóc đi cùng thì bác nên dẫn vào khu Lotte World, khu vui chơi giải trí cho trẻ em (và cả người lớn nữa) trong nhà thì phù hợp với thời tiết lạnh hiện nay.
6. Mấy cái chỗ tắm hơi "mốc nhốc thang" gì đấy thì hầu như phố nào cũng có, bác cứ thoải mái.
Còn nhiều chỗ nữa .... bác tự khám phá nhé.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

cám ơn các bác, bác xebo nói em mới nhớ chợ NAM có thằng bán hàng nói tiếng việt hơi bị giỏi nhưng thằng đó giá chát lắm bác, lần trước em mua hàng của nó bị đắt mới tức, nó biết nói mà không biết đọc tiếng việt, nó nhờ vợ chồng em dịch hướng dẫn xài sâm cho nó mà nó còn chặt mình nữa, thằng đó Hàn lai Tàu sống ở Sing, Mả nên nói được vài thứ tiếng asean. Nó biết các NV đại sứ quán VN, VPDD vietnam airline. Mấy khu nói trên có đi bằng subway được không bác xebo. khổ nổi em không biết tiếng Hàn, vợ cả em biết chút chút nên em phải biết mới dám vô chứ tự khám phá sợ mình nói mình hiễu nó nói nó hiễu, rồi nó chơi takwongdo thì mệt nữa, mà cái này là bản chất Hàn nên ngại.

Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Trích đoạn: garaao

cám ơn các bác, bác xebo nói em mới nhớ chợ NAM có thằng bán hàng nói tiếng việt hơi bị giỏi nhưng thằng đó giá chát lắm bác, lần trước em mua hàng của nó bị đắt mới tức, nó biết nói mà không biết đọc tiếng việt, nó nhờ vợ chồng em dịch hướng dẫn xài sâm cho nó mà nó còn chặt mình nữa, thằng đó Hàn lai Tàu sống ở Sing, Mả nên nói được vài thứ tiếng asean. Nó biết các NV đại sứ quán VN, VPDD vietnam airline. Mấy khu nói trên có đi bằng subway được không bác xebo. khổ nổi em không biết tiếng Hàn, vợ cả em biết chút chút nên em phải biết mới dám vô chứ tự khám phá sợ mình nói mình hiễu nó nói nó hiễu, rồi nó chơi takwongdo thì mệt nữa, mà cái này là bản chất Hàn nên ngại.

Cái thằng bán sâm ấy bảo nhà nó gần ĐSQ VN nên quí người Việt lắm, chính vì tin như vậy nên em bị nó chém cho phát đầu tiên. Những lần sau em nhờ mấy chú "thổ dân" dẫn đi nên không bị chém nữa.
Nói chung mấy chỗ đó đều có thể đi được bằng subway, trừ chỗ đi mua sâm xịn.
Nếu bác không biết tiếng HQ thì khi đi mua hàng chỉ cần nói "Pi-sai-ô" và "Ka-ka-tru-sei-ô" là ổn (nghĩa là "đắt quá" và "giảm giá đi").
Còn khi chúng nó bảo là có biết "tây côn đô" không thì bác bảo là biết "tâu du côn" còn trên tài nữa :D:D:D

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

em đến HQ được vài ngày rồi, trời lạnh quá, em mới đến Lotte world chơi, còn mấy chổ khác em chưa đi được, bác XEBO có thể chỉ em rõ hơn mấy chổ vui chơi được không, khu em ở gần sân bay Kimpo, hôm qua em đi Lotte world. xin lổi xe đón tối về em tiếp nhé

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Gà đen lão Gà ơi... :D lão nhớ tìm giùm con GSM nào nhỏ nhỏ xinh xinh nhé, đa tạ lão [8D]

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

Néu bác nhớ thịt gà quá thì kiếm con gà đen mà ăn, "đặc sản" HQ đấy, ngon tuyệt.
Đến hôm nay tôi vẫn thèm.
Muốn ăn gà tươi phải tới chợ gì đó ở chỗ gần chợ Sâm ây. Tôi chẳng nhớ tên tiếng Hàn là gì?
Bác hởi thổ dân biêt ngay.

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ

[/quote]

Cái thằng bán sâm ấy bảo nhà nó gần ĐSQ VN nên quí người Việt lắm, chính vì tin như vậy nên em bị nó chém cho phát đầu tiên. Những lần sau em nhờ mấy chú "thổ dân" dẫn đi nên không bị chém nữa.
[/quote]

Đúng rồi
Cái chỗ đó nó còn treo nguyên một cái băng rôn đề tiếng Việt " Ở đây chuyên bán Sâm, Linh chi cho người Việt nam". Rồi nó có cả " Bảng giá". Nhưng vào hỏi thì nó chém cho tới nơi tới chốn. Xót xa quá..

Nếu rảnh thì bác thử đi xuống Songtan (khoảng vài chục cây từ Xơ un), ở đó có một cái phố không ngủ, có nhiều cái để xem và để thưởng thức, tuy nhiên giá hơi cao một chút...