Thảo Luận Chung Cho hỏi đường đi Vũng Tàu

Tập Lái
5/1/08
26
0
0
RE: Cho hỏi đường đi Vũng Tàu

Trích đoạn: phamttruc

Thêm 1 lựa chọn: từ SG bác đi cầu Thủ Thiêm, Lương Định Của, Nguyễn Thị Định, qua Phà Cát Lái.
Nếu qua phà vào lúc khoảng 6h - 7h00am sẽ gặp rất nhiều xe buyt đưa đón công nhân, các xe này chạy ẩu còn hơn xe ben và tắp vô tắp ra liên tục để đón công nhân, coi xe 4 chỗ không ra gì đâu :mad:

Ừ nhỉ, cám ơn bác nhiều - em dùng Việt Map mà dùng bản đồ củ rồi - không có cầu Thủ Thiêm, đâu có biết - mới down bản đồ mới xuống, thấy rồi

cám ơn bác nhiều

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93

Đúng là ngắn hơn thật nhưng phải lựa thời gian mà đi thì mới nhan được. Các bác mà đi vào giờ tan tầm hay giờ vào ca của công nhân ở khu công nghiệp thì bó tay luôn. Xe honda, xe đạp, đi bộ nghêng ngang. Lúc đó thì xe otô chịu thua, đi tốc độc cùng với người đi bộ. Xe mà xịn lơ mơ chầy xước như chơi. Còn lại ngoài giờ này thì ok

Hạng B1
29/8/06
67
0
6

Em cũng đã đi đường Phà Cát Lái nhiều lần rồi, thấy cũng ổn, không có gì trở ngại hết, chỉ có đoạn qua phà đường hơi xấu - nhiều ổ gà, có cả ổ voi, nhưng qua khỏi Phước Lý là đường tốt rồi.
Bác lưu ý chiều Chủ Nhật Phà Cát Lái phía Đồng Nai thường xuyên kẹt, mất cả tiếng mới qua được phà, em không biết các ngày khác có kẹt như vậy không. Chúc bác có chuyến đi vui nhé

Tập Lái
5/1/08
26
0
0

cám ơn các bác nhiều lắm - em đã đi VT về bằng đường Cát Lái - Đúng như các bác nói:
- Đoạn qua phà xấu lắm - em nghĩ nếu biết trước là ngày đó có mưa thì không nên đi đường này (hoặc là các ngày trước đó mà mưa nhiều) - vì đường phải nói là ổ Hà Mã luôn
- Đoạn đường lán, ngon thì tốc độ lại là 50km/h thôi mới chán chứ (chắc đây là qui định chung thì phải, tỉnh lộ không được quá tốc độ này) - nếu đây là qui định, thì các bác mình áp dụng qui định hay nhẻ
- Còn buổi chiều, em về đoạn này lúc 6g- 6:30 - ôi thôi, toàn là 2 bánh mui trần, chạy không biết trời trăng mây nước, coi trời bằng vung - quất hàng 7, hàng 10 lun các bác ơi - Nguy hiểm vô cùng - em chẳng dám nhấn ga lum - vì tham gia giao thông của các công nhân ở đây chán quá.
- Đợi phà cũng khá lâu - khoảng 20' cho mỗi lượt
- Em thấy chỉ hơn món đi ngã 3 VT, và quốc lộ 51 là đoạn Suối Tiên, Tân Vạn thôi - còn lại ngắn hơn 10km chẳng thầm vào đâu so với cái mà mình thấy mấy ông trời chạy 2 bánh mui trần - quá nguy hiểm, lúc đó mình cũng chạy khá chậm luôn.

Nói chung, theo em, đi đường nào cũng thế, mỗi ông có một cái lợi và một cái hại

cám ơn các bác nhiều - bác mod cho cái topic em lên giời luôn với (cám ơn bác nhiều)

Hạng B2
12/7/08
319
6
0

0 biết bác nào đã đo thực tế đi đường qua fà CL tới VT ngắn hơn bao nhiêu nhỉ ? được 30km 0 hả các bác ? mình soi trên google-earth thấy ngắn hơn đường chính nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

Đúng là ngắn hơn được khoảng 30 cây chuối. Nếu đi theo ngã cầu Thủ Thiêm thì về trung tâm Q.1 càng gần hơn lại đỡ bị kẹt xe. Chỉ tội đoạn Phước Lý từ phà Cát Lái ra Nhơn Trạch vừa hẹp vừa quá tệ, không thể chạy nhanh được.

để em hiền
1/4/05
3.801
96.342
113

Em đi VT bằng đường Nhơn Trạch 3 lần rồi, ngắn hơn đường ngoài khoảng 25km, đường vắng nhưng hơi nhỏ cho vợ 2, ngang khu CN Nhơn Trạch nhớ chú ý xe tải từ trong quẹo ra.
Đi thử 1 lần cho biết đi bác!