Hạng B1
7/3/11
68
2
8
nguyenquangsy nói:
Chính phủ đã đồng ý mở đường cho xe ô tô ngoại nguyên chiếc mới vào Việt Nam sau hơn 1 năm áp dụng hàng rào chặn xe nhập khẩu theo Thông tư 20 của Bộ Công Thương. Các lô xe này phải đáp ứng một số điều kiện nhất định.
Thông điệp trên vừa được Văn phòng Chính phủ nêu tại Công văn số 5519 gửi Bộ Công Thương, Ngân hàng Nhà nước và Tổng cục Hải quan. Theo đó, trên cơ sở kiến nghị của Bộ Công Thương và các doanh nghiệp nhập xe, Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải đã đồng ý về mặt nguyên tắc các doanh nghiệp được tiếp tục nhập khẩu ô tô <span style=""color: #ff0000;"">theo hợp đồng đã ký mà đã thanh toán một phần hoặc toàn bộ hợp đồng trước ngày ban hành Thông tư 20 của Bộ Công Thương.</span>
Phó Thủ tướng đã giao Bộ Công Thương có hướng dẫn cụ thể, đảm bảo chặt chẽ, đúng quy định.
Các bác đọc cho kỹ phần gạch chân màu đỏ nhé, không phải mở toàn bộ từ nay đâu :mad::mad:

Hạng B1
27/3/12
88
0
16
Bác Mtfan chuẩn rồi, thực ra lượng xe nhập này đã ký HĐ rồi, các doanh nghiệp nhập khẩu đã trả một phần tiền hoặc toàn bộ rồi nhưng do thông tư 20 nên chưa làm các thủ tục để đưa xe về được.

Em đoán giờ chắc chỉ có lách bằng cách trước ký lô hàng 100 xe thì sửa thành 200 xe chẳng hạn. Quan trọng là thời điểm này nhập xe về có bán được hay không thôi :D

Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
fenix nói:
Bác Mtfan chuẩn rồi, thực ra lượng xe nhập này đã ký HĐ rồi, các doanh nghiệp nhập khẩu đã trả một phần tiền hoặc toàn bộ rồi nhưng do thông tư 20 nên chưa làm các thủ tục để đưa xe về được.

Em đoán giờ chắc chỉ có lách bằng cách trước ký lô hàng 100 xe thì sửa thành 200 xe chẳng hạn. Quan trọng là thời điểm này nhập xe về có bán được hay không thôi :D
Các Bác còn quên 1 yếu tố quan trọng nữa, đó là những con xe chờ thông quan này đã lỗi mốt 1 năm, nỗi đau này của các nhà nhập khẩu xe đã trót ký hợp đồng với salon nước ngoài, giờ kêu ai thấu đây? Đúng là cái bọn xxx VN khốn nạn thật! Bao nhiêu nhâ NK xe đã phá sản vì cái thông tư trời ơi này..nay bày đặt giả nhân giả nghĩa...Em xin lỗi đã có nặng lời và các Bác OS phải đọc qua cho e xin lỗi (em ko phải kinh doanh xe gì cả..chỉ là 1 thằng đàn ông mê oto thôi), nhưng em bức xúc dùm cho các salon xe NK, họ cũng làm ăn đàng hoàng..chỉ là hệ thống bảo hành chưa được chu đáo được như các hãng xe có văn phòng chính thức ở VN thôi...nhưng trước giờ em có thấy ai đi xe nhập khẩu mà than phiền chất lượng gì đâu? chỉ có xe LD, cắt xén option, các tính năng an toàn khác.. mới cần sữa chữa nhiều trong thời gian bảo hành mà thôi.

Hạng B2
9/11/11
452
4
18
Phước.OS nói:
fenix nói:

Các Bác còn quên 1 yếu tố quan trọng nữa, đó là những con xe chờ thông quan này đã lỗi mốt 1 năm, nỗi đau này của các nhà nhập khẩu xe đã trót ký hợp đồng với salon nước ngoài, giờ kêu ai thấu đây? Đúng là cái bọn xxx VN khốn nạn thật! Bao nhiêu nhâ NK xe đã phá sản vì cái thông tư trời ơi này..nay bày đặt giả nhân giả nghĩa...Em xin lỗi đã có nặng lời và các Bác OS phải đọc qua cho e xin lỗi (em ko phải kinh doanh xe gì cả..chỉ là 1 thằng đàn ông mê oto thôi), nhưng em bức xúc dùm cho các salon xe NK, họ cũng làm ăn đàng hoàng..chỉ là hệ thống bảo hành chưa được chu đáo được như các hãng xe có văn phòng chính thức ở VN thôi...nhưng trước giờ em có thấy ai đi xe nhập khẩu mà than phiền chất lượng gì đâu? chỉ có xe LD, cắt xén option, các tính năng an toàn khác.. mới cần sữa chữa nhiều trong thời gian bảo hành mà thôi.
Bác chưởi hay quá mà, việc gì phải xin lỗi. Lỗi ai người đó dùng đi. :D
Muốn bà con mua xe ầm ầm thì chỉ cần bỏ 3 cái thứ này là VN ta thành nước công nghiệp ô tô ngay: thuế trước bạ, thuế VAT, cái thuế cùi bắp tiêu thụ đặc biệt.:mad::mad::mad:

Hạng D
29/11/06
4.024
11.104
113
Hôm nay ông VA gì đó "chích" 1 phát thì không cho nhập. Mai có hội nhập xe "chích" phát nữa lại cho nhập.
Hố hố ặc ặc.... quyền trong tay ta, ta muốn là gì thì làm nhá.

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Em đọc xong thấy bức xúc quá
con ông cháu cha đua nhau lên làm chức làm quyền, bỏ tiền mua chức lên chức chỉ lo vơ vét..
em nói ko phải đụng chạm chứ mấy thằng đó IQ ngắn hơn cả k..u em
Cứ cái tình hình này thì VN mình sẽ bạo động chính trị mạnh chứ chẳng phải đợi TQ đâu

Hạng B2
13/11/11
195
20
18
34
Các bác chửi hay quá..................em like mạnh.........

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Có 1 một nhúm đang làm áp lực với CP.....bohand thôi. Nhập về cả đống, chẳng bảo hành và áp dụng dịch vụ chuyen nghiẹp gì cả, nói chung loạn như cái chợ