Hạng B2
2/11/04
168
0
0
RE: CHO NHẬP XE CŨ THẬT !!?

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: minhtit

Nghe tin đài BBC đồn ;):D, là đã có 1 lô xe cũ mấy chục con nằm chờ sẵn ở kho ngoại quan nào đó rồi, chỉ chờ có quyết đụnh và thông tư hướng dẫn là làm thủ tục thôi, chẳng biết có đúng không nữa.
Không những thế,còn có những lô đang túc trực trên cảng ở Châu Âu chỉ đợi giờ G là xuống tàu.
-"Thẳng hướng đông Nam Á....................Tiến!"
Bác để cho em một con "ngon, rẻ, bổ" nhé.:D
Thông tin chính xác, các đồng chí bên Đăng Kiểm đang chuẩn bị nhân lực, vật lực để đón những lô hàng đầu tiên.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Ngon,Bổ,Rẻ cái giề!:DĐi tiên phong là hay trúng hòn tên,mũi đạn lém!:D:D:DEm cũng mới rập rình thôi,xem Gió máy ra sao đã,yếu không dám ra Gió mờ,vớ vỉn "nó" quật chết tươi!:DBên này cũng sôi động lắm rồi bác ạ!

Hạng B1
22/2/05
80
1
6

Nếu đúng như vậy thì quả là trong mơ rồi, thời gian này mình cũng đang nghiện nặng một em mecxeđờ second nhưng khổ chủ bán giá chát quá. vậy thì chờ tới cái ngày để thỏa mãn cái sự sung sướng đó.

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: crownchip

Trích đoạn: uzast
Ngay hiện giờ đã có xe cũ nhập vào VN và bán cho khách hàng rồi:D.
Cơn phơm bác cái nhể... hàng nghìn con nằm sẵn tại cảng HP... Nguồn: hảiquan.vn
Tôi bảo đã bán cho khách hàng, bác lại bảo ở cảng:D. Đường nào thì khó nói lắm, chỉ biết là người mua xe cũng không biết đâu.

Hạng D
29/10/03
1.305
365
83
Vietnam

vậy thì nếu ông anh ruột của tui ở Mỹ gửi 1 chiếc về cho tui được không các bác? Gửi xe mới 100% lợi hơn xe cũ (về tiền thuế) ? nhờ các bác tư vấn ...

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: d52232dole

vậy thì nếu ông anh ruột của tui ở Mỹ gửi 1 chiếc về cho tui được không các bác? Gửi xe mới 100% lợi hơn xe cũ (về tiền thuế) ? nhờ các bác tư vấn ...
Nếu bác muốn nhập về,bác tìm Cty nào có chức năng XNK nhập ủy thác cho bác là được(vẽ ra là được hết).Nhập xe mới chưa chắc đã lợi đâu bác ạ.Vì xe mới nó có giá sàn ngay của Hãng,bác đao giá kiểu gì?Do vậy người ta tránh bằng cách nhập xe cũ,hoặc xe mới nhưng năm sx cũ thì không có biểu giá.
Bác chơi xe mới tinh,thuế nó xơi bác méo mặt!:D

Hạng B1
22/2/05
80
1
6

Tôi thấy nhập xe cũ là hay, vì xe cũ bên đó cũng tốt hơn nhiều so với xe lắp giáp tại việtnam cho dù đời có thấp hơn, bà dì tôi về hưu rồi ở bên Mỹ mới về chơi nói đang chạy một em ACURA auto đời 91 mà mua có 1200 USD, rẻ chưa?

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: huykonica

Tôi thấy nhập xe cũ là hay, vì xe cũ bên đó cũng tốt hơn nhiều so với xe lắp giáp tại việtnam cho dù đời có thấp hơn, bà dì tôi về hưu rồi ở bên Mỹ mới về chơi nói đang chạy một em ACURA auto đời 91 mà mua có 1200 USD, rẻ chưa?
Thực tế,những xe khoảng 10 năm cũ vẫn còn tuyệt vời lắm,mà giá thì lại rất rẻ.Nhưng Luật chỉ cho phép nhập những xe không quá 5 năm SX,có nghĩa là phải từ 2002 trở lại,trong khi giá nhưng loại này vẫn còn cao lắm.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Em nói các Pác đừng phật lòng, năm 2006 vẫn chưa có xe nhập vào VN giá rẻ đâu.
Dù các Pác có kiểm tra trên mạng xe ở NN giá rẻ, nhưng những thằng đại gia nhập khẩu những lô hàng đầu tiên nó sẽ cho giá trên trời cho mà xem.
Em lấy 1 ví dụ thực tế là trên OS mọi người có nói đến xe To Crown đời 1995 (hưởng thuế suất của nhập xe mới) nhập về bọn nó còn bán giá 30K cơ mà.
Em nghĩ đến năm 2007 mới có xe nhập khẩu giá rẻ, vì lúc đó pháp lý rõ ràng, nhiều nguồn nhập, lúc đó mới có sự cạnh tranh lẫn nhau - nên mới có xe nhập giá rẻ....

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Xu hướng: tìm các xe cũ rẻ nhất có thể (như xe bị tai nạn chẳng hạn) để nhập, mông má lên cho đẹp rồi quất giá cao-> siêu lợi nhuận. Nói thật: LD lắp xe mới tại VN không tin được (về chất lượng và giá) thì làm sao tin được mấy bác nhập xe cũ:D???