Hạng B2
12/9/04
219
32
28
RE: CHON LUA GIUA 02 XE KIA CARNIVAL & INNOVA

Vẫn khuyên bác lấy CAR nhưng nếu là em thì em sẽ múc IN ngay không cần suy ngĩ.:)

Hạng B1
22/2/07
80
0
0
53
Saigon
www.ttad.biz

Em dang xem may em KIA. Bac nao giup tu van ve gia cua

KIA Cảnival
Kia sorento
Kia Carens
Kia Picanto

EM phân vân quá. Tới VMC thấy quá đìeu hiu, chẳng ma nào mua KIA cả. Hay là VMC sắp đóng cửa a?

Hạng B2
19/1/07
211
1
18

Bác phamanhtuansg: Mấy loại xe Kia mà bác hỏi là hoàn toàn khác nhau về kích cỡ và giá cả nhe, biết khuyên bác sao đây ?
Kia Carnival: là xe to nhất trong số các xe Kia tại VN hiện tại (không kể xe tải nhé) và cũng thực sự là xe gia đình 7 chỗ đúng nghĩa nhất. Nội thất rộng rãi, tiện dụng và quan tâm hết mực đến người sử dụng. Xe này to nên đi tronh thành phố đông đúc thì hơi vất vả tí, hộp số đáng lẽ AT nhưng được VMC chuyển qua số sàn nên phân phối vòng tua có vẻ không hợp lý, tuy nhiên khi đi đường trường thì quá ổn, nhược điểm này ko lớn. Một nhược điểm nữa là thắng tay được bố trí thành thắng chân, có hơi bất tiện một tí.
Tuy nhiên bù lại Carnival có nội thất cực rộng, hàng ghế sau có thể ngồi được 3 ông cao 180 cm không hế gì, hàng ghế giữa xoay lai được, có lối đi giữa, không phải nâng ghế lên như Ịnnova hay Zace, rất bất tiện. Ghế lái chỉnh điện 6 hướng, rất tiện cho lái xe. Máy lạnh ổn, dàn âm thanh chấp nhận được (cho những người ko khó tính). Túi khí 2 cái, thắng ABS, cửa sổ gío chỉnh điện, bàn ăn gập phía sau ghế, tay vịn trên mỗi ghế, đèn đọc sách riêng cho mỗi ghế là những cái ko phải xe nào cũng có. Xe nặng nên đi đầm, không có cảm giác chao vao như mấy bác Innova hay Jolie, xe cách âm tốt, không ồn lắm. Còn về máy móc thì xe này mới xuất hiện khỏang 2 năm trở lại đây nên chưa thể phán xét được, em hiện đang đi một con, được 11,000km rồi, tuyệt nhiên chưa thấy vấn đề gì. Giá hiện nay khoảng 30-31K

Carens : xe này cũng lại 7 chỗ, nhưng đáng lẽ thôi thì hợp lý hơn vì dáng hao hao Capiva hay Ford Esacpe, nó là dòng SUV chứ ko phải MPV như Carnival. SUV thì đương nhiên kiểu dáng đẹp hơn. Giá hình như 35K, em ko rõ lắm

Picanto : xe loại compact, đối thủ của Matiz, trên Matiz 2 bậc và dưới Yaris chắc cũng vài bậc. Tuy kiểu dáng nhìn nhỏ, nhưng công bằng mà nói thì nội thất rộng như chiếc Toyota Vios, phong cách nhìn cũng lịch lãm, xe nhìn chắc chắn, trau truốt nhưng bị bác Trường Hải "đang tâm" cắt mất ABS và túi khì, nếu không say mê tốc độ quá thì hai cái đó cùng ko quá quan trọng, mà thực ra đường VN có đi nhanh được đâu nhỉ ? Xe này giờ nhiếu người đi lắm, nhất là chi em hoặc các gia đình nhỏ, tiền bạc vừa phải. Giá 17,7K, chưa có thuế má gì sất.

Xin lưu lý bác là xe KIA hiện tại do hai công ty phân phối : Kia Carnival do VMC phân phối, ngày trước VMC phân phối BMW, Mazda va Kia Carnival nhưng cách làm ăn nhà quê quá nên bác người Đức nghỉ chơi, Mazda thì vẫn còn phấn phối mấy model cũ ít người mua, riêng Kia thì chỉ còn mỗi Carnival 7 chỗ (GS) và 9 chỗ (LS), chắc cũng thoi thóp sắp chết. Tuy nhiên chuyện VMC thoi thóp chẳng liên quan gì tới chất lượng xe hết, bác có thể mang xe đến các salon khác làm, và giá phụ tùng Kia tương đối rẻ và dễ mua.

Trường Hải là nhà phân phối Kia sau này, ký hợp đồng chính thức với Kia Motors bên Hàn, phân phối tất cả các xe Kia nhập khẩu nguyên chiếc (trừ Carnival), bác ghe salon Trường Hải thì sẽ thấy đông vui hơn VMC nhiều.

Một ít thông tin, ngõ hầu giúp bác có được sự chọn lựa đúng đắn.

Hạng C
27/3/07
512
0
0

Nếu bác thật sự ko quan tâm đến thương hiệu và giá bán lại về sau , mà chỉ quan tâm đến tiện nghi và độ sướng khi mua xe chạy thì khuyên bác thật sự là Carnival ... Em thích em này lắm , cứ nhìn hàng ghế rộng rãi mà ham , ỡ giữa lại có lối đi giữa 2 băng ghế , ghế còn xoay đc , có thể làm 1 cái sòng bài khi đi xa cũng vui gớm ...:D

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

Em rất kết hai con Carnival va Carens của KIA. Đúng là chiếc Carnival hơi dài (4810 x 1985 x 1760 mm), còn Carens (4545 x 1800 x 1720).
Chưa đủ tiền sắm.

Tập Lái
16/5/07
32
11
8

Chào các bác,

Em đang định mua 1 con Carnival để cho người nước ngoài thuê. Bác nào đã có kinh nghiệm cho thuê xe có thể cho em lời khuyên là có hiệu quả ko? Hình thức như nào thì hiệu quả nhất?
Nếu sau 2 năm thì giá trị xe còn được bao nhiêu $?

Cảm ơn các bác đã chia sẻ.

Em BMW_X5

Hạng B2
23/2/05
257
16
18

Trích đoạn: BMW_X5

Chào các bác,

Em đang định mua 1 con Carnival để cho người nước ngoài thuê. Bác nào đã có kinh nghiệm cho thuê xe có thể cho em lời khuyên là có hiệu quả ko? Hình thức như nào thì hiệu quả nhất?
Nếu sau 2 năm thì giá trị xe còn được bao nhiêu $?

Cảm ơn các bác đã chia sẻ.

Em BMW_X5
Kinh nghiệm cho thuê xe thì em không rành, nhưng Carinval này tiêu thụ nhiên liệu khoảng 11-12l đường truờng. Bác thử hỏi bác Kingsoftware thử bác ấy mới bán em Carnival đó nhưng không biết giá bao nhiêu.

Hạng B1
22/2/07
80
0
0
53
Saigon
www.ttad.biz

Cam on bac Toan coi.
Đúng là em xem xe ở Mazda VMC, đìu hiu quá chừng. Đóng cửa là phải rồi. EM hỏi Kia Car, bác ấy nói như là Mercedes ý , tự hào, 30.5k, 2 tháng có xe , không ốp sần ốp xiếc gì.
Có lẽ em phải tính chiếc Picanto thôi bác ạ. Nhưng mua xe bay giờ ... hơi mệt. Có tiền không có xe. Định kiếm em Terios thì nó đóng cửa mất tiêu. Chán quá.

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

Trích đoạn: thanhld

Trích đoạn: future6681

IN hiện đã có khoảng 5000 xe chạy đủ loại mà chủ yếu là TAXI còn Car mới có cả thẩy gần 400 chú tren toàn quốc thôi, nên mua CAR cho đỡ đụng hàng

Thưa bác Ỉn gấp 5 lần 5000 xe rồi bác ơi ..

:(

thế thì mua IN làm giề nữa, 5x5000 xe = 25 000á??? thế bây giờ mua IN nữa khác gì ngày xưa anh em ai ai cũng đi dép cao su, mũ cối đâu .v.v bền thì bền thật nhưng hai lúa quá ắc ắc

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

bác múc con carens new đi, em thấy phù hợp với bác đấy, 7 chỗ , có cả máy dầu nữa.