Hạng D
24/4/17
1.999
1.633
138
34
Nhìn giá xe ở Mỹ mới thấy người Việt mình ko giàu ghê, nhưng mà liều ghê, chuẩn truyền thống cưa bom.
Giá gấp 3 vẫn chen nhau lạy lục mua.
Land Cruiser chắc nay lên hơn 200.000 rồi.
Toàn bon kiếm tiền dễ ko mà... ít tốn sức mà vẫn có tiền...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.615
13.050
113
Toàn bon kiếm tiền dễ ko mà... ít tốn sức mà vẫn có tiền...
Kiếm tiền nhờ 3 chiêu đặc sản truyền thống VN hả bác: xí gạt, xin đểu, và bốc phét.
Dễ không ấy mà.
Kỹ nghệ cao thế kỷ 21.

• Like
Reactions: kdldt
Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Nhìn giá xe ở Mỹ mới thấy người Việt mình ko giàu ghê, nhưng mà liều ghê, chuẩn truyền thống cưa bom.
Giá gấp 3 vẫn chen nhau lạy lục mua.
Land Cruiser chắc nay lên hơn 200.000 rồi.
Giàu chứ!
Dù ở đâu cũng có phân hóa, chênh lệch giàu nghèo về biên độ, tỉ lệ và nhu cầu tối thiểu để sống, nhưng VN mới là rõ nét hơn cả.
Xe 4b ở VN là tài sản có trị giá cao. Người ta thì xem là tiêu sản, là phương tiện đi lại, là nhu cầu tối thiểu, thậm chí ko có ko được!
Gần 50 năm rồi, cùng là đồng chí hướng thì hãy nhìn qua láng giềng, đồng chí của Mình. Người ta là 1 thời chỉ có xe đạp Phượng Hoàng , chứ chả còn có 2b...thế mà giờ...đường đẹp, nhà đẹp, cao tốc thì Mỹ còn thèm, nhà nhà 4b phổ cập.
Ko nói chuyện khác, chỉ 1 chuyện Quan Tham thì ở đâu cũng có, NHƯNG, người ta xử là xử tử...Còn Mình !!!
Người ta với cái câu "Hy sinh đời Bố, củng cố đời con", "Hạ cánh an toàn"... là ko kịp. Trốn ra nước ngoài hả, xin thưa, Họ có cả một Cơ quan chuyên đi săn mấy con Chuột trốn ra nước ngoài...Cha, Con gì lôi về xử hết!
Ko cần đi xa mới thấy khác biệt, bước ngay cái Tỉnh gần VN nhất là thấy.

• Like
Reactions: Dung CT and Perenco
Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Lexus SUV UX tí hon nhất & chung gầm với Corolla Cross. Giá quá hợp lý ở Mỹ!

Nếu mua thì mình sẽ ưu tiên chọn em NX (chung gầm với Rav4). Giá khởi điểm cũng chỉ khoảng $40K.

Hạng F
3/10/15
10.615
13.050
113
Giàu chứ!
Dù ở đâu cũng có phân hóa, chênh lệch giàu nghèo về biên độ, tỉ lệ và nhu cầu tối thiểu để sống, nhưng VN mới là rõ nét hơn cả.
Xe 4b ở VN là tài sản có trị giá cao. Người ta thì xem là tiêu sản, là phương tiện đi lại, là nhu cầu tối thiểu, thậm chí ko có ko được!
Gần 50 năm rồi, cùng là đồng chí hướng thì hãy nhìn qua láng giềng, đồng chí của Mình. Người ta là 1 thời chỉ có xe đạp Phượng Hoàng , chứ chả còn có 2b...thế mà giờ...đường đẹp, nhà đẹp, cao tốc thì Mỹ còn thèm, nhà nhà 4b phổ cập.
Ko nói chuyện khác, chỉ 1 chuyện Quan Tham thì ở đâu cũng có, NHƯNG, người ta xử là xử tử...Còn Mình !!!
Người ta với cái câu "Hy sinh đời Bố, củng cố đời con", "Hạ cánh an toàn"... là ko kịp. Trốn ra nước ngoài hả, xin thưa, Họ có cả một Cơ quan chuyên đi săn mấy con Chuột trốn ra nước ngoài...Cha, Con gì lôi về xử hết!
Ko cần đi xa mới thấy khác biệt, bước ngay cái Tỉnh gần VN nhất là thấy.
Tàu xử cũng phải quân tử nhỉ!
Trốn ko cho trốn, chuồn khỏi chuồn.
Nên càng ngày càng tốt hơn nước hàng xóm dưới chân, cũng xử mà ngại mất mặt nhà nước, lo ném chuột vỡ bình.
Không biết Bạc Hy Lai ăn cơm nhà đá Tàu còn lâu không chứ con cái thì xấc bấc xang bang rồi.

Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Giựt cái title như cái lol, ghi giá cũng không đầy đủ rõ ràng, làm báo viết bài kiểu Đông Lào
Em chỉ vô comment chứ e chưa đọc 1 chữ nào trong bài của thớt này

28/3/23
111
43
28
25
Nhìn giá xe ở Mỹ mới thấy người Việt mình giàu ghê, về đây toàn gấp 3-4 lần, mà fai chờ, tranh nhau mua...
Sao thằng Lé xụt nó ko lắp ráp ở VN rồi bán giá gấp đôi Mỹ thôi, là nó thắng rồi!hiii e đùa thôi mấy a đừng phóng dao e nhé!
công nhận là mẫu xe sang cỡ nào, giá sao thì ở việt nam cũng vẫn có mặt