Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
14/3/11
50
10
8
Em có 1 miếng 6B_Đại Phúc, bây giờ xây dựng, chủ đầu tư bắt phải làm hợp đồng với công ty con của Đại Phúc ( tay này làm đang thi công bên Him Lam-Kênh tẻ), nó nói là nó là tổng thầu nó du di cho mình đem nhân công vô thôi còn vật tư thì k được, vì nó quản lý k được, mấy bác coi vậy có tức k? Các Bác chỉ giáo giúp em đi để em xây dựng đựơc nhà (cty quen vẫn tốt hơn)

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Cá vô rọ rồi biết cửa nào ra. Chỉ cách nào nữa ??

Hạng C
22/7/04
533
334
63
Bác làm cái HĐ với nhà thầu, đưa điều khỏan giám sát của chủ nhà thật chặt vào, tất cả vật liệu sử dụng phải có chứng chỉ chất lượng, có test mẫu đàng hoàng..., theo TCVN thôi cũng được. Bác cứ phang y chang các dự án trọng điểm qốc gia vào cho em xem nó có còn chảnh không nhé.
Nếu nó cãi thì bẩu nó là bác làm theo HĐ mẫu của Bộ XD, cấm cãi :D

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113
Em biết 1 mối chuyên tổng thầu xây nhà trong phố, chuyên trị các ca rất khó. Các anh ấy xăm trổ đầy người, nhưng lại rất lịch sự...

Không biết mời mấy anh này làm tổng thầu thì sao ta? Chắc em cũng phải tính trước, chứ em vẫn còn bị kẹp đất nền

Hạng D
24/10/10
3.410
14.776
113
lucsi nói:
Em biết 1 mối chuyên tổng thầu xây nhà trong phố, chuyên trị các ca rất khó. Các anh ấy xăm trổ đầy người, nhưng lại rất lịch sự...

Không biết mời mấy anh này làm tổng thầu thì sao ta? Chắc em cũng phải tính trước, chứ em vẫn còn bị kẹp đất nền
Bác lucsi luôn có những hướng giải quyết rất pro, em hâm mộ lăn lóc ... hôm nào off bác có đến cho em hóng hớt mặt mũi thần tượng tí xíu nhen, ước mơ của em, thêm một mục nữa vào wish list hi hi

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113
@Hanh.Pham: em cũng chuyên môn chém gió thôi bác ơi, đừng tin thật....[:O] ; có dịp em sẽ tham gia off với các bác ;)

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Hợp đồng của bác với chủ đầu tư là HỢP ĐỒNG ĐẦU TƯ XÂY DỰNG nhà ở phải không? Có nghĩa là bác góp vốn, chủ đầu tư sẽ xây và giao nhà cho bác, vậy thì chủ đầu tư hoặc trực tiếp xây, hoặc chọn thầu là phải rồi. Hồi trước có nhiều chủ đầu tư đồng ý cho chủ đất tự kiếm nhà thầu, nhưng phải ký hợp đồng xây dựng 3 bên. Nghĩa là nhà thầu phải ký với chủ đầu tư để xây nhà cho bác. Bây giờ các chủ đầu tư thấy thầu xây ngon ăn quá nên nhảy vô ôm luôn. Mà nói thật là nếu có nhà thầu ngoài nào vô, bị thằng chủ đầu tư nó quần cho vài chập về thủ tục, giám sát này nọ thì cũng nản và muốn chạy luôn. Bác chạy không khỏi đâu, thôi giao cho nó xây luôn cho nó lành bác ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com
Re:Chủ đầu tư bắt xây dựng công ty của họ thì phải làm sao?

nam_nam1431 nói:
Em có 1 miếng 6B_Đại Phúc, bây giờ xây dựng, chủ đầu tư bắt phải làm hợp đồng với công ty con của Đại Phúc ( tay này làm đang thi công bên Him Lam-Kênh tẻ), nó nói là nó là tổng thầu nó du di cho mình đem nhân công vô thôi còn vật tư thì k được, vì nó quản lý k được, mấy bác coi vậy có tức k? Các Bác chỉ giáo giúp em đi để em xây dựng đựơc nhà (cty quen vẫn tốt hơn)
Cái này rất phụ thuộc vào các điều khoản trong HĐ gốc giữa bác với Đại Phúc. Nếu bác chủ quan khi ký cái này thì đúng như Koonjang nói "cá đã vô rọ", không có đường chạy đâu ...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com

Hanh.Pham nói:
lucsi nói:

Bác lucsi luôn có những hướng giải quyết rất pro, em hâm mộ lăn lóc ... hôm nào off bác có đến cho em hóng hớt mặt mũi thần tượng tí xíu nhen, ước mơ của em, thêm một mục nữa vào wish list hi hi
Việc được gặp mặt và giao lưu với bác lucsi cũng nằm trong wish list của em:) Cho em 1 chân xếp hàng nhé.

Tập Lái
9/11/10
46
0
6
38
HCM

lucsi nói:
@Hanh.Pham: em cũng chuyên môn chém gió thôi bác ơi, đừng tin thật....[:O] ; có dịp em sẽ tham gia off với các bác ;)
Em hâm mộ bác này từ khi đọc bài của bác ở bên VC

Status
Không mở trả lời sau này.