Status
Không mở trả lời sau này.
Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113
Re:Chủ đầu tư bắt xây dựng công ty của họ thì phải làm sao?

tuando nói:
Hanh.Pham nói:
lucsi nói:
Em biết 1 mối chuyên tổng thầu xây nhà trong phố, chuyên trị các ca rất khó. Các anh ấy xăm trổ đầy người, nhưng lại rất lịch sự...

Không biết mời mấy anh này làm tổng thầu thì sao ta? Chắc em cũng phải tính trước, chứ em vẫn còn bị kẹp đất nền
Bác lucsi luôn có những hướng giải quyết rất pro, em hâm mộ lăn lóc ... hôm nào off bác có đến cho em hóng hớt mặt mũi thần tượng tí xíu nhen, ước mơ của em, thêm một mục nữa vào wish list hi hi
Việc được gặp mặt và giao lưu với bác lucsi cũng nằm trong wish list của em:) Cho em 1 chân xếp hàng nhé.

Bác tuando có chỉ đạo thì em xin vâng.
Đợt tới em sẽ có mặt......

Hạng F
5/3/10
6.002
33.145
113

PajeroXXX nói:
Bác làm cái HĐ với nhà thầu, đưa điều khỏan giám sát của chủ nhà thật chặt vào, tất cả vật liệu sử dụng phải có chứng chỉ chất lượng, có test mẫu đàng hoàng..., theo TCVN thôi cũng được. Bác cứ phang y chang các dự án trọng điểm qốc gia vào cho em xem nó có còn chảnh không nhé.
Nếu nó cãi thì bẩu nó là bác làm theo HĐ mẫu của Bộ XD, cấm cãi :D

em mà là tổng thầu gặp HĐ này sẽ tăng giá, do phải tăng chất lượng mới đáp ứng yêu cầu :D

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.344
113

tuando nói:
lucsi nói:
Một tin rất

Bác lucsi xem tối 31/5 có rảnh không, nếu rảnh mời bác vào thớt dưới đây confirm nhé, em đã giữ sẵn cho bác 1 chỗ stand-by
http://www.otosaigon.com/...68&mpage=6#3251708

Sorry bac, em dang o Trung Quoc, 31/5 moi ve. Cho em tham gia ky sau vay.

Tập Lái
18/5/11
16
0
0
38
Tp.Hồ Chí Minh
nam_nam1431 nói:
Em có 1 miếng 6B_Đại Phúc, bây giờ xây dựng, chủ đầu tư bắt phải làm hợp đồng với công ty con của Đại Phúc ( tay này làm đang thi công bên Him Lam-Kênh tẻ), nó nói là nó là tổng thầu nó du di cho mình đem nhân công vô thôi còn vật tư thì k được, vì nó quản lý k được, mấy bác coi vậy có tức k? Các Bác chỉ giáo giúp em đi để em xây dựng đựơc nhà (cty quen vẫn tốt hơn)
Theo kinh nghiệm mấy dự án dưới khu Phú Xuân-Nhà Bè em thấy bác cứ cho CĐT xây dựng vì có mấy điều lợi sau:
1) CĐT đã quen với địa chất và các kỹ thuật của công trình
2) Nhiều CĐT còn bớt chi phí thiết kế phần móng (như Cty em nè)
Nếu bác không an tâm về giám sát công trình thì mình nhờ người quen trong nghề xuống giám sát là được rồi, điều này mình phải nói rõ trước với CĐT nha (nếu không hoài lòng với chất lượng công trình thì bắt làm lại). Đem nhân công ở ngoài vào nhiều khi bị CĐT làm khó nhiều cái lắm bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com

lucsi nói:
tuando nói:
lucsi nói:
Một tin rất

Bác lucsi xem tối 31/5 có rảnh không, nếu rảnh mời bác vào thớt dưới đây confirm nhé, em đã giữ sẵn cho bác 1 chỗ stand-by
http://www.otosaigon.com/...68&mpage=6#3251708

Sorry bac, em dang o Trung Quoc, 31/5 moi ve. Cho em tham gia ky sau vay.
Dời lại 9/6 rồi đó bác, bác check lại lịch xem có OK không nhé

Hạng D
21/12/06
1.123
711
113

Bac Tuan HT oi, nhung bac dat 1/2 cu gach gio chot khong di thi bac alo hu em nhe, em biet tin cham nen khong dang ky duoc.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.924
113
www.phindeli.com

Sure bác bugi, em sẽ cố gắng giữ chỗ cho bác

Hạng C
8/4/11
888
11.422
93
caosonreal nói:
nam_nam1431 nói:
Em có 1 miếng 6B_Đại Phúc, bây giờ xây dựng, chủ đầu tư bắt phải làm hợp đồng với công ty con của Đại Phúc ( tay này làm đang thi công bên Him Lam-Kênh tẻ), nó nói là nó là tổng thầu nó du di cho mình đem nhân công vô thôi còn vật tư thì k được, vì nó quản lý k được, mấy bác coi vậy có tức k? Các Bác chỉ giáo giúp em đi để em xây dựng đựơc nhà (cty quen vẫn tốt hơn)
Theo kinh nghiệm mấy dự án dưới khu Phú Xuân-Nhà Bè em thấy bác cứ cho CĐT xây dựng vì có mấy điều lợi sau:
Nếu bác không an tâm về giám sát công trình thì mình nhờ người quen trong nghề xuống giám sát là được rồi, điều này mình phải nói rõ trước với CĐT nha (nếu không hoài lòng với chất lượng công trình thì bắt làm lại). Đem nhân công ở ngoài vào nhiều khi bị CĐT làm khó nhiều cái lắm bác.

Khi buộc phải sử dụng công ty xây dựng được chỉ định thì đàm phán giá như thế nào hả bác ? Chỉ có nước năn nỉ thôi bác nhỉ ?

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
caosonreal nói:
nam_nam1431 nói:
Nhiều DA làm kiển này quá, bác CDT nào cũng lập 1 cty con chuyên XD cho cac DA mình

Status
Không mở trả lời sau này.