Hạng B2
24/4/08
147
52
28
Saigon
RE: Chủ xe sẽ tự giữ hồ sơ đăng ký xe

Em thấy bác Thiết logout rùi nên trả lời giúp luôn.
Tức là hồ sơ lái xe của mình đó bác của ai thì người ấy giữ khi nào đổi GPLX (giấy phép lái xe) thì đem lên CA nộp để đổi. Còn cái vụ đăng kiểm đến hạn đổi sổ cũng kô đòi chính chủ xe trong car- vẹt đâu bác(vụ này em cũng như bác vừa mới làm xong, bác nên quay lại chổ cấp sổ đầu tiên)

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Trích đoạn: tanhaiho

Bác Thiết nói "hồ sơ GPLX cũng đã tự quản từ lâu rồi đó thôi..!" là sao ạ? Em chưa hiểu.

Em đang lo, xe em mua không sang tên, sắp đến hạn đăng kiểm, mà lần này phải đổi sổ. Như thế đăng kiểm họ có bắt chủ xe dến đăng kiểm không các bác? Tìm anh chủ xe như thể tìm chim thì chết!

Bác nào biết hiệu lực thi hành của thông tư này cho anh em biết với!
Bộ hồ sơ GPLX gồm:Các biên bản thi LT,TH...Chứng nhận tốt nghiệp, bằng lái cũ quá hạn (đã cắt góc)nếu có...Đựng trong bịch hồ sơ,có thống kê kèm theo. Giao cho khổ chủ tự giữ . Đến hạn đổi bằng,mang ra trình,chớ sao nữa !
Còn đổi sổ đăng kiểm không cần chủ xe,chỉ cần Giấy đăng ký, sổ đăng kiểm, xe phải tốt,cà số và số máy,số khung phải đúng.Thế thôi.!
Nhưng mình nghĩ, bác nên sang tên cho đỡ gặp những rắc rối có thể xảy ra sau này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Cái quy định này hay chứ các bác, có lần e đi rút hồ sơ gốc mà được vào tận trong kho 282NTL thấy sợ lắm. Nếu không may cháy thì sẽ ra sao? Quản lý như vậy văn minh hơn.

Hạng C
19/5/07
805
432
63

Vậy là sướng cho các Bác nào đang lo lắng về việc rút hồ sơ xe nhé. Xe cứ việc bán qua 2, 3 đời chủ, khi nào cần đăng ký lại thì cứ bưng hồ sơ ra mà đăng ký.
Nhưng lại xui cho các cò chuyên thực hiện rút hồ sơ rồi :mad: :mad:

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50

Dễ cái này nhưng lại khó cái khác các bác ơi. Cò vẫn sống khỏe cho mà xem, vì cò nuôi các xxxx mà![8D]