Hạng D
21/12/17
1.794
2.758
113
40
Em cũng ở tỉnh lâu lâu lên SG một lần, hôm bữa rước gấu ở BV Hòa Hảo, từ Ngô Quyền đâm thẳng vô đường Hòa Hảo luôn, mà đường này chỉ cho ô tô chạy một chiều hướng ngược lại. Mấy bác tài đối diện kêu rối rít, nhưng không phải cự em, mà là báo cho em biết em đang đi sai. Nhưng lỡ rồi, không quay xe lại được nên đành... tới luôn, chạy thẳng ra Ngô Gia Tự an toàn không bị "vịn", hú hồn!

Công nhận ở SG hầu hết bác tài tốt bụng và dễ thương quá xá. Chứ ở chỗ em mà đi ngược chiều kiểu đó chắc thiên hạ chửi cho sấp mặt.

Hạng D
22/1/19
4.098
6.799
113
Không dám đâu anh, khoảng tháng 5-6 năm nay, biển cấm rẽ trái từ Trần Hưng Đạo vào Nguyễn Thái Học núp sau cái cây á. Mới gần đây 2-3 tháng thì biển cấm đã được dời lên gần ngã tư hơn, và hết núp sau lùm cây. Đợt đó em đã phải đi xe máy hai lần để tìm biển cấm rẽ trái đó đó.
Nên không phải lúc nào cũng rõ ràng đâu, thêm trường hợp khuất xe bên phải cũng có thể dẫn đến bỏ lỡ biển báo
em thấy mấy ảnh toàn me mấy chỗ tranh tối tranh sáng kiểu này để hốt bạc. Chứ tín hiệu rõ ràng thì ít ai vi phạm làm gì ...

9/7/20
759
1.043
93
28
Giời ơi giờ thời buổi công nghệ để đầu óc nó thư giãn đi bác, mấy cái đó vietmap nó cập nhật thường xuyên, gần như bản cập nhật hàng quý là có luôn mà.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
5/4/16
27
29
13
31
Chỗ này hôm đi xe máy mình đứng chờ đèn sau 1 anh glc300 biển 30. Mình thấy ảnh đang bật signal trái. Mình gõ gõ xe cho ảnh chú ý rồi ra dấu cấm rẽ trái qua gương chiếu hậu. Mình chỉ ước lượng thôi chớ kính ảnh tối mình chả thấy gì. Nhưng hết đèn thì ảnh đi thẳng.
Bác có tâm quá. Nhiều lúc ngồi trong sedan mà chạy song song với 1 xe cao hơn thì đúng là tới ngã 4 không thấy biển thật. Mà nội thành mình mấy ông bus trùm vượt lan phải, lan xe máy...

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Chính xác! Với mình, bộ nhớ có hạn, nên sẽ dành nó cho việc quan trọng hơn. Còn chỗ nào cấm thì để cho mắt làm việc.
Chuẩn bác...e đi đường toàn nhìn biển mà chạy...

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Bác có tâm quá. Nhiều lúc ngồi trong sedan mà chạy song song với 1 xe cao hơn thì đúng là tới ngã 4 không thấy biển thật. Mà nội thành mình mấy ông bus trùm vượt lan phải, lan xe máy...
Bus thì phải chấp nhận rồi bác. Họ thả rước khách thì có khi không leo ra kịp lane ngoài là sắp tới trạm kế rồi. Tự nhủ thông cảm cho họ thôi.

Hạng C
10/2/09
842
1.096
93
Cái đoạn NTH- THD đúng là mê cung biển cấm, nhìn mà hoa cả mắt. :D

Tập Lái
24/3/20
45
61
18
39
Tập thói quen quan sát biển báo. Em bị tật đi SG đường lạ hay tỉnh khác thì quan sát kỹ, nhưng SG đường quen thường chả để ý, chỉ đi theo thói quen. Lâu lâu bị cập nhật cái giật mình.
Vì như bác mà hôm tí bị dính chỗ 3/2 quẹo trái vào Lê Hồng Phong. Đang long tong đợi vãn xe qua đường, anh C.A thì đang đợi sẵn, may nhờ anh taxi Vinasun báo chứ ko bị tóm.

• Haha
Reactions: triet gpvn