Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Chú ý ngã tư Trường Chinh - Âu Cơ

chạy từ hướng ngoại thành vào, bên phải là Âu cơ,chạy thẳng có công trình chính giửa, lo chú ý chướng ngại vật nên ko nhìn thấy bảng cấm, giữa ngã tư mới phát hiện, wẹo phải vô Âu cơ là xxxx đứng đó canh me....phạt.( bó tay )
ủa vậy cái này là mới cấm hả các bác ? hôm bửa em quẹo vô đây rồi rẻ phải để vô đường dân tộc (bà quẹo) được mà ? nếu vậy chỉ còn cách chạy lên đến trương công định rồi rẻ phải xong rẻ phải vô đường ba vân rồi rẻ trái trở lại ngay chổ cây xăng để vô đường âu cơ phải không các bác ?

Hạng B2
25/5/07
341
1
0

may quá, ko đọc cái này chủ nhật này ko chừng fai tốn kém!

thks bác chủ Topic

Trích đoạn: daoctruc

Hôm nay E cũng như các bác Taxi + 4B đang chạy trên đường Trường Chinh đến giữa ngã 4 Trường Chinh + Âu cơ

Àh...bác ơi....chỗ này ngã ba hay ngã tư vậy???[8|] Em nhớ Bà Qụeo là cái ngã ba mừ (Tại dạo này toàn phang Ấp Bắc ra Cộng Hòa luôn nên ít đi đường này)

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Hôm nay E cũng như các bác Taxi + 4B đang chạy trên đường Trường Chinh đến giữa ngã 4 Trường Chinh + Âu cơ , đèn xanh chạy thẳng mới phát hiện thấy cái bảng báo cấm xe ô tô đi thẳng và quẹo phải qua đường Âu cơ thì gặp xxx chặn lại phạt tội "chuẩn bị "vào đường cấm, vì xe E biển số tỉnh 93H5800 , nên sợ phiền phức trể giờ làm lễ hỏi cho thằng em, nen kẹp trong giấy tờ 100 để xxx cho qua phà , vì thấy mấy chú taxi cũng làm vậy, nghĩ cũng tức nhưng đành ngậm bồ hòn,
xxx phạt trực tiếp ghi trong biên bản là vi phạm ko thắt dây an toàn, 50 mà wên thối lại 50 :), nên mong các bác cho ý kiến , và E cảnh báo các bác khi đến đoạn đường này....
Ý kiến: khi xuống xe thì cầm tờ 100 cho vui vẻ, ghi biên bản xong rồi nộp tô bằng tờ 50 để tránh bệnh quên:D

Hạng B2
26/2/08
283
1
0

Chỗ lày ngộ pị dzồi. Từ Âu cơ chạy ra CMT8 (trường chinh) tự dưng có bảng cầm quẹo phải(lên hưóng xì gòn). Wá xá kỳ! Chả lẽ cho quẹo trái thôi?̀ Bữa đó ngộ quẹo đại, CA mà thổi là ngộ cãi liền liền (ngộ là dân giao thông công chánh mà, hehehe) [8D]́

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Trích đoạn: saigonnais

Chỗ lày ngộ pị dzồi. Từ Âu cơ chạy ra CMT8 (trường chinh) tự dưng có bảng cầm quẹo phải(lên hưóng xì gòn). Wá xá kỳ! Chả lẽ cho quẹo trái thôi?̀ Bữa đó ngộ quẹo đại, CA mà thổi là ngộ cãi liền liền (ngộ là dân giao thông công chánh mà, hehehe) [8D]́
Bảng cấm là do GTCC gắn. Lị cấm người ta mà Lị chạy zô, Lị còn cãi gì lữ...a

Tập Lái
28/3/08
13
0
0
Dai Kien Viet Corp.

Trích đoạn: bomdien

Hôm nay E cũng như các bác Taxi + 4B đang chạy trên đường Trường Chinh đến giữa ngã 4 Trường Chinh + Âu cơ

Àh...bác ơi....chỗ này ngã ba hay ngã tư vậy???[8|] Em nhớ Bà Qụeo là cái ngã ba mừ (Tại dạo này toàn phang Ấp Bắc ra Cộng Hòa luôn nên ít đi đường này)

Chính xác là Ngã 3 Bà Quẹo bác ui.giao giữa trường chinh và âu cơ

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Chú ý ngã ba Trường Chinh - Âu Cơ

Em tạm kết luận thế này:

Tại ngã ba này, trên đường Trường Chinh hướng từ SG ra thì cấm quẹo trái vào Âu Cơ (chỉ có đi thẳng), hướng từ ngoại thành vào thì cấm quẹo phải vào Âu Cơ (chỉ có đi thẳng).

Do vậy từ SG hay ngoại thành muốn qua Âu Cơ từ Trường Chinh, thông thường (nếu không biết đường khác) lần lượt sẽ quẹo trái vào phải vào Trương Công Định >>>> quẹo phải vào đường Ba Vân để ra Âu Cơ >>>>>Kẹt xe đoạn này hoài vì đường nhỏ mà xe tập trung đông quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

đến đường Ba Vân quẹo phải để ra Âu Cơ
âu cơ là 2 chiều nên quẹo phải hay trái cũng được phải không các bác ?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ý em là từ TC Định quẹo phải vào Ba Vân, rồi từ Ba Vân ra Âu Cơ.

Em sửa lại rùi.