Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/4/08
42
0
0
danang
RE: Chùm ảnh siêu xe Mercedes SLR Mclaren đầu tiên tại VN

Trích đoạn: AC_Milan

Trích đoạn: hoangkha8487

Uh, em cũng nghĩ chỉ có cách là để kính mở sẵn thôi, trừ khi xe có cai remote điện thọai giống 007, bấm cái kéo kiếng xuống, bấm cái lui xe ra thôi. Chiếc này mà màu đỏ chót, hoặc là đen+đỏ+trắng thêm vào là chữ Brabus nữa thì hixhixhix. Ứơc gì em cũng có đủ tiền để sắm 1 em thế này.
Ek, hình độc quyền OS, em hy vọng các diễn đàn khác hay các báo nào xài hình thì xin trích dẫn rõ ràng!

Việc lấy xe ra khỏi container là một vấn đề thú vị :D. Không chỉ riêng chiếc SLR này mà những xe khác như S, CLS... cũng rất khó để lấy ra vì khi xe đã đỗ lại thì bốn bánh bị khóa, chẳng thể ... kéo nó ra được :D. Mà chiếc SLR này lại đặc biệt khó nữa là vì cái cửa mở ngược lên trên. Theo em thì họ đã làm điều đó như sau:

1. Một đồng chí cầm chìa khóa lách vào phía trên đầu xe, mở nắp ca pô lên (nắp này đã không bị xập xuống khi đóng thùng từ Long Beach). Tìm bình acquy và đấu cọc bình vào để xe có điện (vì theo nguyên tắc an toàn khi xe vào trong container thì cọc bình sẽ bị rút ra).

2. Sau khi đấu cọc bình thành công và bình acqui vẫn còn điện (rất nhiều trường hợp tuy đấu bình thành công nhưng xe vẫn không có điện vì bình acqui sau nhiều ngày lên đênh trên biển, đã bị hết điện). Lúc này mới có thể mở cửa xe được (vì xe mở cửa bằng điện/power doors), chỉ cần lấy vải mềm lót không cho cửa bị cạ vào thành container là chui người vào được rồi.
Xe ở Texas mà sao chuyển xuống tận Long Beach vậy bác bên đó ko có cảng hả Bác

Tập Lái
13/4/08
42
0
0
danang

Trích đoạn: vinhthuan

em nó đep quá mà bị mốp chút xíu này ......
Chết em nó bị móp rồi , ngay cái chử nữa mới ác chứ

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Trích đoạn: genta

bác này ngộ nhể??? ảnh chụp do bác Lơ là admin trang mà bác đang ở để bàn về topic này chụp cho bác xem, người lái xe ra hình như cũng là bác Lơ nên vấn đề sao có chữ www.otosaigon.com là quá dễ hiểu trừ khi bác không muốn hiểu:D

... ấy chết ... làm bác hiểu nhầm rùi ! ý em là cái logo màu đỏ ấy chứ ... Nghĩ mà phục bác Lơ nhà mình ... nhiệt tình ... ,và ....dán logo cũng ..chuyện nghiệp :D ..vừa ra khỏi "hộp" bác ấy ...éc .. éc liền

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
28.224
113
53

Nếu em không lầm thì các xe về Việt Nam đều đi tàu từ Mỹ về Châu Á (Ninh Bộ Trung Quốc, Cao Hùng - Hongkong hay Đài Bắc - Đài Loan) tại miền nam California là cảng Long Beach hoặc miền bắc Cali là cảng Oakland. Thông thường xe mua tại các bang trong nội địa Mỹ, thỉ sẽ được xe tải cõng ra Long Beach/Oakland. Tránh đi các cảng bờ Đông Mỹ do phải qua kênh đào Panama.

27/6/08
229
1.387
93
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Tiêu Phong
Nghĩ mà phục bác Lơ nhà mình ... nhiệt tình ... ,và ....dán logo cũng ..chuyện nghiệp :D ..vừa ra khỏi "hộp" bác ấy ...éc .. éc liền

Trời! bác Lơ mà lị, xuất thân từ dân cắt dán decal xe nên chuyên nghiệp là đúng òi :D

em đùa tí, bác Hải đừng giận :)

7/2/07
184
0
16
44

Sáng nay em chực màn hình mà không thấy . Giờ mới đi ra ngoài về thì ui da ...quá nhiều trang rồi . Đọc không hết luôn ! Xe gì mà nhìn đẹp thế ...mặc dù nhìn trang web nước ngoài nhiều lần rồi . Nhưng khi nó nằm tại VN ta thì mình mới thấy niềm tự hào dân tộc .......Chúc mừng Bác Chủ xe đã bỏ công cho anh em được chiêm ngưỡng một siêu xe thuộc loại đắt nhất thế giới và cũng nỗi tiếng ! Nhìn xe.........mà nuốt nước miếng và "ước gì"..........

Hạng C
13/4/08
595
0
16

Siêu xe SLR cũng đã tới VN rồi các bác nhỉ, "thèn" Fernando Alonso đi chiếc nài rồi nà (299km/h). Giá em nó là 500k USD (Mui trần), tốc độ tối đa 332km/h, em chỉ nhớ sơ sơ thế thôi. Các bác chắc cũng đã bik thông tin đó roài hì, nếu ai chưa bik thì iem post thông tin em nó lên cho

Status
Không mở trả lời sau này.