Thảo Luật Chung Chung cư khánh hội 1

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/9/11
6
0
0
Trần nhà Vạn Đô không thấp đâu bác, chỉ có trần hàng lang thấp thôi. Hành lang của nó sâu hun hút thật. Nhưng nhờ hành lang của 3 lô A-B-C thông nhau nên dân cư có thể sử dụng cả 6 thang máy.
Vạn Đô thì có ưu điểm về khuôn viên. Nếu bác có con nhỏ, cần cho xuống sân chơi hàng ngày thì trong mấy chung cư quanh quanh Q4, Vạn Đô là lựa chọn số 1.Tầng trệt ở Vạn Đô có rất nhiều không gian trống, trời mưa trẻ con vẫn có chỗ chơi thoải mái.
Mấy căn nhà ở Vạn đô thì mình thấy căn ở lô C là ở được nhất.
Vệ sinh trước thì không tốt nhưng giờ thì rất ổn. An ninh ổn vì các bác bảo vệ rất chịu khó đi đi lại lại các tầng.

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
Em hỏi các bác tý, bữa trước e có đi xem Orient Apartment góc Bến Vân Đồn và Nguyễn Khoái, e thấy cũng ok nhưng ngại xóm nhà lá gần cầu NVC, e hỏi thật là an ninh khu này thế nào ạ, đi hôm về khuya ngang qua có sao ko ạ?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
tinhnhubagia nói:
Em hỏi các bác tý, bữa trước e có đi xem Orient Apartment góc Bến Vân Đồn và Nguyễn Khoái, e thấy cũng ok nhưng ngại xóm nhà lá gần cầu NVC, e hỏi thật là an ninh khu này thế nào ạ, đi hôm về khuya ngang qua có sao ko ạ?
Có sao k thì em k biết nhưng dạo này báo chí đang nhắc nhở "tội phạm trộm cắp và cướp giật trong tp đang tăng cao, đặt biệt là các nơi vắng người qua lại"
Dạo này nó lộng hành ghê quá

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
hi, thôi thì mỗi người 1 cảm nhận, chứ riêng em thấy vạn đô tầng trệt đã sơn sửa xong đâu, có bé em nào chơi ở đấy trời mưa đâu nhỉ :D. Cấu tạo họng rác của nó cũng buồn cười, vì có 1 nhà bị cửa ra vào ngay cạnh họng rác và 1 nhà có cửa đối diện cách họng rác 1m. Nói chung là khi em vào vạn đô, xem 1 căn của 2 ông bà người pháp đang cần bán gấp để về nước, full nội thất như kiểu pháp lun. Giá rẻ. Mà em vẫn k mua đc vì cái cảnh quan xung quanh ớn quá :D. Bi giờ nghĩ lại vẫn tiếc cái lò nướng và bộ tràng kỉ của ổng í..hehe

Hạng C
28/1/11
726
31
28
tinhnhubagia nói:

Xóm nhà lá đó đang được dọn đi đó bác. Đường Bến Vân Đồn bây giờ cũng đông xe rồi, về an ninh em nghĩ là không sao, bác đừng về khuya quá là được.

Có điều Orient hình như có vài nhược điểm gì đó (hồi trước có cái thớt bàn về nó).

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Em thích nick của bác chủ thớt, trừ cái số đuôi ra thì kỷ niệm 1 thời lăn lộn luyện phím của em, hihi ...

Tập Lái
29/9/11
9
0
0
orient Q4 cũng tốt đó bác hồi trước thì xòm nhà lá cũng ghê , nhưng giờ đường mở rộng khu đó đường xã bây giừo cũng đông người đi lại, với tối đều có dân phòng và dân quân đứng vùng nên cũng an toàn ko có gì ngại lắm nên bác yên tâm.... nhưng ở đâu cũng vậy cứ đề cao cảnh giác là trên hết bác nhỉ

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
em vote cho bác ở Khánh Hội 3 (như em) hoặc Khánh Hội 2 cũng đc (có cái siêu thị ở dưới tiện lắm). Orient thì nằm ngay giữa đường mỗi lần rẽ hơi bất tiện xíu. Đường BVD đang làm, mở cũng to, dẹp đi mấy cái nhà lá đi nữa là đẹp. Em thấy ở đâu cũng phải cẩn thận cửa nẻo, hở ra là bị dòm ngó ngay í mà. Nhưng đc cái ở quận 4 đi đâu cũng gần, đỡ ớn bác ạ. Hy vọng bác chủ thớt sớm về làm hàng xóm với em, em cũng dân bắc vào đc 4 năm :D

Status
Không mở trả lời sau này.