Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
hominhkhang nói:
hình 164 ai chụp vậy bác, sao không thấy phản chiếu trong gương luôn zậy nè??

#164: Buổi tối bên cửa sổ
l4d6dor

Hình này em tự chụp bác ạ, máy đặt trên chân máy, góc chụp nghiêng góc 45 độ so với mặt kính cửa sổ nên không phản chiếu thấy máy, mà ngược lại thấy hình 2F1 nhà em đang nằm chơi trên giường. ý đồ của em muốn chụp vậy ạ.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.762
113
hình như bác chủ có nói 30/4 này đi PQ lại? Hội mình có đi ko bác?

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
dstuyen nói:

Nhân dịp buổi off 8/3 tuần tới của chi hội GMFC, bọn em sẽ thảo luận và quyết định địa điểm đi chơi dịp 30/4, sau đó sẽ mở thớt thông báo và các thành viên đăng ký luôn bác ạ.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.762
113
captiva_11 nói:
dstuyen nói:

Nhân dịp buổi off 8/3 tuần tới của chi hội GMFC, bọn em sẽ thảo luận và quyết định địa điểm đi chơi dịp 30/4, sau đó sẽ mở thớt thông báo và các thành viên đăng ký luôn bác ạ.

em hỏi vì gia đình cũng đang tính đi PQ dịp 30/4 này, em ko phải hội GM nhưng nếu có dịp mấy bác cho em ké nhé.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Đẹp quá Bác Cap....Phú Quốc còn nhiều nét hoang sơ thật đẹp...
Thanks Bác Cap về chi tiết cuộc Hành trình cho Oser học hỏi...Chắc có dịp phải làm chuyến như Bác.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
dstuyen nói:
captiva_11 nói:
dstuyen nói:

em hỏi vì gia đình cũng đang tính đi PQ dịp 30/4 này, em ko phải hội GM nhưng nếu có dịp mấy bác cho em ké nhé.

GMFC luôn rất vui khi có thành viên của các chi hội khác tham gia các chuyến offline xa bác dstuyen ạ, GMFC không giới hạn thành viên trông chi hội đâu ạ vì chúng ta cùng là OSer mà. Và thực tế là đã có nhiều chuyến off của GMFC mà có nhiều thành viên của các chi hội khác cùng tham gia như FFC, HFC, SFC ...
Hẹn sớm có dịp mời bác tham gia offline với GMFC!

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Khâm phục bác captiva_11 , em đọc bài của bác mà tay chân ngứa ngáy muốn đi ngay. Bác cho mình hỏi là khi đi mình cần chuẩn bị gì quan trọng và lận lựng khoảng bao nhiêu là đủ ăn chơi nhảy múa?

Hạng B1
28/2/14
71
12
8
Bác cho em hỏi thêm là v2 em là aveo 2013, khi đi giống bác có cần phải chú ý trang bị gì không bác?

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Chào bác dailyphuckhanh!

- Về việc cần chuẩn bị gì trước cho chuyến đi: em chỉ chuẩn bị 2 việc là đặt phòng khách sạn ở tất cả các điểm em dự định đến và đặt vé phà Hà Tiên - Phú Quốc. Do em đi vào dịp tết nên em đặt trước 1 tháng cho an toàn, đảm bảo có chỗ theo đúng ngày, đúng theo lịch trình em mong muốn.
- Về kinh phí: chủ yếu là tiền khách sạn. Chuyến của em đi 6 ngày 5 đêm, tổng tiền khách sạn cho 5 đêm là 10 triệu, trong đó chủ yếu là tiền 2 đêm ở resort ở Phú Quốc. Nhưng đó là giá ngày tết, giá ngày thường chắc chắn thấp hơn nhiều. Chi phí ăn uống thì em cũng không tính và cũng không nhớ hết bao nhiêu, nhưng cũng bình thường như ở Sài Gòn thôi ạ.
- Xe Aveo đi vô tư bác ạ, vì đa số là đường đẹp. Chỉ có 1 số ít đoạn đường đang sửa thì phải chạy chậm để tránh cạ gầm. Lúc đi qua Phú Quốc, em vẫn thấy có nhiều xe Matiz và Kia Morning biển số Sài Gòn xuống đây và chạy phà phà

Chúc bác sớm có chuyến đi Phú Quốc như ý muốn!

Hạng D
10/8/12
1.313
98
48
Sau khi đã tham khảo bài viết của bác Cap và 1 số thông tin trên mạng, em đã làm 1 tour Phú Quốc vào dịp lễ vừa rồi. Bãi Dài rất đẹp, hoang sơ nhưng em nghĩ một vài năm nữa thì chắc hết vì hiện đang có 1 khu nhà nghỉ đang được xây dựng ở đây...gọi là đại công trường.

Cám ơn thông tin bổ ích và đầy đủ của bác Cap. Nếu có cơ hội thì em cũng quay lại đây bằng phà và xe...chỉ ngán 1 điều là đường từ Phú Quốc - Phà Hà Tiên - Hà Tiên - Vàm Cống - Trung Lương - Sài Gòn, đường xa dịu vợi. Sáng em chạy ra khỏi Arcadia resort ở Phú Quốc và 21h20 em có mặt tại Sài Gòn...quá phê.

• Like
Reactions: captiva_11