Hạng C
9/6/10
866
987
103
Ajinomoto Việt Nam
Dạ thì em mới nói đó bác, Hợp đồng đổi tên người khác thì bình thường. Còn đã xuất hóa đơn thì rất quan trọng nha bác. Gặp bây giờ hóa đơn điện tử nữa, mỗi lần hủy là mỗi lần phải giải trình với thuế. Mà hiện tại công an nó chỉ căn cứ vào tên người trên hóa đơn, địa chỉ ko đủ giống trên hộ khẩu là nó bắt làm điều chỉnh lại liền luôn á bác ^^.
Có gì đâu bác, huỷ hoá đơn do kh không mua hàng nữa thì có vấn đề gì đâu.

Hạng C
5/2/05
898
2.346
93
Cảm ơn bác Gotomo, để lựa lời nói với Sale vì cuối năm cũng ngại mấy chuyện này :)

Sao phải lựa. Mình là người có tiền, cứ mừng tuổi cho thằng em 5 củ, bảo nó kiếm cho anh con "cá ngừ đại dương" khác.

Hạng B2
16/4/12
272
34
28
37
gặp bác chứ gặp em thì đảm bảo cái đến giám đôc showroom đó cũng phải lòi mặt ra e chửi.

Tập Lái
3/3/13
30
10
8
Chỉ mới đặt cọc thôi thì làm gì có hóa đơn. Cái này sang cho người khác đứng tên quá dễ.

Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Thời nào đi mua hàng mà sợ thằng sale? Ối giời ơi ko thích cứ nói anh đổi ý ko mua, bố nó dám nói gì.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Có gì đâu bác, huỷ hoá đơn do kh không mua hàng nữa thì có vấn đề gì đâu.
Hùi xưa hóa đơn giấy hủy dễ bác, nhưng hóa đơn điện tử mỗi lần hủy phải giải trình với thuế do nó có mã tra thuế các kiểu. Mà bác đã đồng ý để xuất hóa đơn thì sao làm hủy không mua nữa. Trừ khi bác có người quen để chuyển tên qua hoặc thay đổi người nhà thì dễ hơn á bác.

• Like
Reactions: wormym and PMH82
Hạng C
27/9/15
537
709
93
Bác nói với bx tạm chạy Sorento 1 thời gian rồi đôỉ qua GLC. Bác chạy dc 2 xe. Chứ giờ bác quất luôn GLC mai mốt bác kg muốn chạy Sò nữa đâu.

Hạng C
9/6/10
866
987
103
Ajinomoto Việt Nam
Hùi xưa hóa đơn giấy hủy dễ bác, nhưng hóa đơn điện tử mỗi lần hủy phải giải trình với thuế do nó có mã tra thuế các kiểu. Mà bác đã đồng ý để xuất hóa đơn thì sao làm hủy không mua nữa. Trừ khi bác có người quen để chuyển tên qua hoặc thay đổi người nhà thì dễ hơn á bác.
Kh ko mua hàng do khách hàng ko thanh toán được là xong mà bác ơi. Hoá đon vat là hình thức thu hộ chi hộ thôi, bán cái xe nhà nước thu 10% là xong, ko quan trọng bán cho ai đâu.Việc gì cung làm được hết á Bác. Quan trọng là người bán có muốn làm hay không thôi