Hạng B2
29/9/12
137
513
113
37
Theo Bác nào đã nói thì với đường có tốc độ tối đa cho phép <60km/h thì cái vạch liền trong clip chỉ có tác dụng phân chia 2 dòng phương tiện ngược chiều, check trong QCVN cũng thấy như vậy. Ở đây nếu tài xế cãi là cái vạch liền ấy ko có giá trị thì có đúng ko các bác? E hóng bác nào nghiên cứu sâu giải thích cho e rõ để biết lần sau tranh luận với xxx, vì cầu rộng 3 làn như vậy kẻ vạch liền làm gì.

• Like
Reactions: ngoc.lebatuan
Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Theo Bác nào đã nói thì với đường có tốc độ tối đa cho phép <60km/h thì cái vạch liền trong clip chỉ có tác dụng phân chia 2 dòng phương tiện ngược chiều, check trong QCVN cũng thấy như vậy. Ở đây nếu tài xế cãi là cái vạch liền ấy ko có giá trị thì có đúng ko các bác? E hóng bác nào nghiên cứu sâu giải thích cho e rõ để biết lần sau tranh luận với xxx, vì cầu rộng 3 làn như vậy kẻ vạch liền làm gì.
Hồi đầu em cũng như bác, rồi cũng tranh thủ thời gian lôi cái QC41 ra đọc. Có thể không hiểu hết nhưng mình biết nhiều thứ hơn bác ạ chứ trên này không phải ai cũng đúng nên chỉ bác làm sai. Đường <60km/h thì phân tim đường bằng nét trắng, > 60km/h là vạch vàng. Ngoài ra đường >60km/h còn có vạch 35 cấm chuyển làn là nét trắng liền. Túm lại là vì việc kẻ vạch trắng, vàng đó chưa thực hiện đồng bộ nên bác cứ thấy cái vạch liền rộng 10~15cm phân chia làn đường (trắng hoặc vàng) thì đừng cho bánh xe đè lên nó.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Cầu có nhiều làn, phân làn bằng vạch đứt thì được nha bác.
mình cũng nghĩ vậy nhưng xxx vẫn thổi mình vô với lỗi chuyển làn trên cầu đấy, xxx giải thích là trên cầu tuyệt đối cấm chuyển làn và dừng, đậu xe

Hạng B2
29/9/12
137
513
113
37
mình cũng nghĩ vậy nhưng xxx vẫn thổi mình vô với lỗi chuyển làn trên cầu đấy, xxx giải thích là trên cầu tuyệt đối cấm chuyển làn và dừng, đậu xe
Bác đọc có hiểu luật ko, nếu hiểu thì đừng cm kiểu này nữa.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Bác đọc có hiểu luật ko, nếu hiểu thì đừng cm kiểu này nữa.
bác nặng lời vậy? đâu phải lúc nào bị csgt thổi vào bác đem luật ra giải thích là bác sẽ được cho đi? em nói ở đây là gặp những thằng xxx bẩn và qcbx kìa, bác có cần em dẫn chứng vài clip ra cho bac xem không?

Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
36
Trường hợp này bị lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường, mức phạt 150k phải ko các bác?