Status
Không mở trả lời sau này.
QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

bmw1985 nói:
QB nói:
bmw1985 nói:
@dennis:bác vào đây xem có đầy đủ thông tin chi tiết nhe.
http://www.phathung.com/?cid=3,32&txtid=656
@inside men:khu đó theo em biết thì Cty có DA Phú Xuân,Còn khu bác nói thì em chưa có thông tin nhiều,em sẽ tìm hiểu và thông tin cho bác sau nhe.
Có bác nào quan tâm căn hộ The Harmona ở đường Trương Công Định quận Tân Bình không?DA này mới động thổ hôm chủ nhật.Cty đang bán đắt hàng DA này.DA này đầu tư trong khoảng 1 năm rất ok với số tiền bỏ ra khoảng 900tr,nó có nhiều ưu điểm lắm,nếu các bác quan tâm thì em sẽ thông tin thêm.
Tiền thân của em là thành viên trong F&I club:D nên cũng hiểu các bác rất cần nhiều thông tin nên em biết gì thì sẽ chia sẽ hết với tinh thần OS là gà nhà:D
Em biết gì mới sẽ thông báo cho các bác nếu bác nào thấy DA nào thích hợp thì đầu tư.:)
em đang quan tâm. bác cho em tí ttin

Bác cho em cái mail đi,e gửi qua cho bác chứ trong mục PM em không gửi file được

[email protected]

Hạng B2
25/10/05
167
44
28
49
TP.HoChiMinh
google.com.vn

em có người bạn có 9.000m2 ngay cạnh UBND xã Tân Kiên,đường xe tải vào,sổ đỏ chính chủ,đang kêu 800kvnd/m2,không biết có đắt không?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

namquocphat nói:
em có người bạn có 9.000m2 ngay cạnh UBND xã Tân Kiên,đường xe tải vào,sổ đỏ chính chủ,đang kêu 800kvnd/m2,không biết có đắt không?

Bác xem QH mới chưa? Nó thuộc khu gì? TK quy hoạch hầu như 80%, chỉ 20% khu hiện hữu chỉnh trang

Hạng B2
25/10/05
167
44
28
49
TP.HoChiMinh
google.com.vn

Dạ em chưa xem QH mới ah!Hiện tại trên miếng đất này đã làm 30 phòng trọ cho thuê!để vài bữa em gặp em xin bản photo sổ đỏ rùi mới biết chính x1c vị trí Bác ah!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.566
113
www.phindeli.com

Đất HN đang rất nóng, em đoán chừng chẳng mấy chốc nó sẽ lan vào SG ...
Bây giờ phòng Thuế quyết cho đóng thuế TNCN 2% cái là SG sẽ lên.

Cao kiến các bác thế nào?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Đất ruộng Tân Kiên đang nóng. 4 công khi trước em nói họ bán giá 900 ,em trả 850 họ bán luôn ,em ko mua đi mua dất nhà hiện hữu. 4 công đó sau đó họ đã bán 1.100/ m2,qua tay khác bi giờ có người trả 1.600 m2 họ ko bán ,hic. Cũng tại do cái quy hoạch Đông Tây nối dài được công bố và Bộ GTVT chấp thuận bằng văn bản ở hôm trước em post lên đây. Có điều mình mua ko vô mánh

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

Đất HN đang rất nóng, em đoán chừng chẳng mấy chốc nó sẽ lan vào SG ... Bây giờ phòng Thuế quyết cho đóng thuế TNCN 2% cái là SG sẽ lên. Cao kiến các bác thế nào?

Em hoàn toàn đồng ý với Cao kiến thứ 2 của bác. Thuế mà chốt ở mức 2% ( chắc là thế ) thì thị trường lại lên ngay.

Còn việc nóng trong người của quận Hà Nội thì không biết có lan vào trong này không?

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/3/07
759
155
43

Bình Chánh, TPHCM: Sẽ hình thành 2 điểm dân cư mới
[size=3 font="times new roman"]Hôm qua, 4-11, Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND TPHCM đã tổ chức hội nghị tham vấn về quy hoạch điểm dân cư nông thôn tại xã Tân Nhựt, huyện Bình Chánh, TPHCM.[/size]
[size=3 font="times new roman"]Theo phương án thiết kế xây dựng mô hình xã nông thôn mới do Viện Quy hoạch xây dựng (thuộc Viện Nghiên cứu phát triển TP) - đơn vị tư vấn thiết kế đồ án quy hoạch - đưa ra, dự kiến xã Tân Nhựt (Bình Chánh) sẽ có 2 loại điểm dân cư gồm: Dân cư đô thị (84 ha) nằm ở phía Đông đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương và khu dân cư đô thị dọc đường Trần Đại Nghĩa.[/size]
[size=3 font="times new roman"] [/size]
[size=3 font="times new roman"]Điểm dân cư nông thôn tập trung nằm dọc đường Thế Lữ, kênh C, đường Tân Long, đường Láng Le - Bàu Cò (phía Nam và Bắc đường Thế Lữ). Dân cư phân tán trên đất nông nghiệp gồm các trang trại nông nghiệp rải rác thuộc các ấp 1, 2, 3, 4 và 6. Phần đất trống nằm dọc các trục đường giao thông chính như Thế Lữ, Láng Le - Bàu Cò, Tân Long, dọc kênh C và đường số 2 sẽ bố trí xây chen nhà ở và các công trình công cộng thiết yếu cho nhu cầu của từng điểm dân cư. [/size]
[size=3 font="times new roman"] [/size][/b]
Cấp phép dự án Thành phố mới Nhơn Trạch[size=3 font="times new roman"] [/size]
[size=3 font="times new roman"]Hôm nay, 5-11, tại Tỉnh ủy Đồng Nai, Công ty Berjaya Land Berhad (thuộc Tập đoàn Berjaya) được nhận giấy chứng nhận đầu tư Công ty TNHH Thành phố mới Nhơn Trạch Berjaya với tổng vốn đầu tư 2 tỉ USD.[/size]
[size=3 font="times new roman"]Dự án mới này được xây dựng trên diện tích 600 ha nằm ngay trung tâm thành phố Nhơn Trạch, nối đường 25 và trục đường chính dẫn đến sân bay Long Thành và trung tâm TPHCM. [/size]
[size=3 font="times new roman"]Công trình sẽ cung cấp các tiện ích như nhà hát, nhà văn hóa, trung tâm triển lãm, bảo tàng, công trình thương mại như văn phòng, khách sạn, căn hộ dịch vụ, cửa hàng ăn uống, khu vui chơi giải trí, khu dân cư, trung tâm thể dục thể thao và các tiện ích công cộng khác. [/size]
[size=3 font="times new roman"]Công trình dự kiến sẽ được khởi công vào năm 2010 với nhiều giai đoạn.[/size]

Hạng C
30/9/04
755
1.968
93

bmw1985 nói:
Hôm nay, 5-11, tại Tỉnh ủy Đồng Nai, Công ty Berjaya Land Berhad (thuộc Tập đoàn Berjaya) được nhận giấy chứng nhận đầu tư Công ty TNHH Thành phố mới Nhơn Trạch Berjaya với tổng vốn đầu tư 2 tỉ USD.
Dự án mới này được xây dựng trên diện tích 600 ha nằm ngay trung tâm thành phố Nhơn Trạch, nối đường 25 và trục đường chính dẫn đến sân bay Long Thành và trung tâm TPHCM.
Công trình sẽ cung cấp các tiện ích như nhà hát, nhà văn hóa, trung tâm triển lãm, bảo tàng, công trình thương mại như văn phòng, khách sạn, căn hộ dịch vụ, cửa hàng ăn uống, khu vui chơi giải trí, khu dân cư, trung tâm thể dục thể thao và các tiện ích công cộng khác.
Công trình dự kiến sẽ được khởi công vào năm 2010 với nhiều giai đoạn.

Bao giờ nó xây cái cầu từ Q.9 qua Nhơn Trạch hả bác?

Status
Không mở trả lời sau này.