Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
Dmax One nói:
phuhaonguyen nói:
Hình như đi qua phà Cát Lái mà bác! Đi đường Suối Tiên thì xa lắm lắm!
Cẩu của Dmax hình như cẩu được có 750kg, liệu có hiệu quả để nâng mấy em chân dài bị dính bùn lầy không ta?

Cẩu của em ko phải chuyên dụng để kéo xe lầy bác ơi.
Cái này chuyên dùng để cẩu cào cào và hàng hóa cồng kềnh.

Nếu muốn cứu hộ thì phải dùng tời kéo, cái này xe bác FJ Cruiser là chuyên dụng nhất.
Em thì lại chưa gắn cái tời này, vì đang chờ hàng nhập về.
Tin ko vui là bác FJ sẽ ko tham gia lần này, nếu bị mắc lầy thì anh em cùng nhau tận hưởng Bùn - hương vị đặc trưng của offroad.
Đúng là 2 cầu cũng không bằng tời kéo bác ạ, trừ phi mắc lầy giữa đồng không mông quạnh mà cũng k0 cắm neo được cho tời

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
Các bác chân thì không lo gì cả, vì khi di chuyển từ ngoài vào không sợ bị lầy chủ yếu là lội nước nhiều, đén bên trong rồi, lội vào trong rẫy thì mới sợ dính lầy mà lúc này thì chỉ có từng em vào lội thử thôi nên không sợ mắc cạn. Ếch vào trong này là vô tư, nên em nghĩ Cap, vịt lội thoải mái.

Chuyến này đông xe quá, em chỉ sợ do xe của các bác vào nên làm hư đường luôn quá :D:D:D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Em nhìn mấy bác quậy bùn tầy quầy vậy cũng hơi nhán chắc phải mang theo vài cái quần sọc mặc cho nó lành ướt cái này ta thay cái khác vậy .

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Trời oi, nhìn con FJ thèm vãi lúa.......các bác nhớ đem theo 2 bộ đồ, ủng, dây kéo xe xẻng nhé....

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
lovecar nói:
Em dự định mang theo đôi dép Lào & bộ bikini cho nó nhẹ !:D
Tiếc là lần này không có FJ đi cùng!

Uả vậy là thứ bẩy này có bác Lovecar đi nữa seo coi bộ vui đây .Mà bác còn chiếc JEEP lùn ko vậy ?