Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Thời điểm hiện tịa thì cứ BMW mà quất thôi , bảo dưỡng phụ tùng đầy đủ , Mer nó vặt lông khách nhiều năm rồi mà giờ vẫn thế ..
Mình cay thằng Merc lắm. :p:D
Trước bảo hành 2 năm, đến vừa hết bảo hành là bay gần100 củ thay cam nạp xả. Đồ nhựa / núm nút / viền loa, 5-6 năm là bong tróc. Khung gầm cảm nhận kém hơn BMW cùng loại sedan E ( 5 series). Thay cả cao su chân máy mấy lần trong 7 năm.

trong nhà cùng thời cậu em mua 520, giờ sau 10 năm vẫn ngon lành. Lại chuẩn bị đổi sang BMW Trường Hải tiếp, :cool::D

Hạng B2
24/3/14
200
166
43
ở VN mình mới giàu là đổi Mer C với GLC , Mer nó đánh trúng tâm lý thương hiệu nên bán được mặc dù Mer C với GLC đi quá bình thường cộng thêm ông đại lý vặt lông khách món bảo dưỡng thay thế nữa.Mer phải chơi dòng E300 , S hoặc tương đương chứ mấy con C với E200 chạy chán lắm.

4/3/19
499
282
66
28
BMW giờ giá bán tốt hơn hồi trước 2023 nhiều, nhưng lạ là sao xe điệb về nước giá cao chót vót. Nếu BMW I4 giá chỉ 2.5 tỷ, IX3 giá khoảng 3 tỷ đổ lại thì bán chắc ko kịp nhập hàng luôn.
Xe điện về thì lại vấn đề chỗ sạc bác ơi, chứ thằng ioniq về còn không thở được với Vin nữa là

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Mình cay thằng Merc lắm. :p:D
Trước bảo hành 2 năm, đến vừa hết bảo hành là bay gần100 củ thay cam nạp xả. Đồ nhựa / núm nút / viền loa, 5-6 năm là bong tróc. Khung gầm cảm nhận kém hơn BMW cùng loại sedan E ( 5 series). Thay cả cao su chân máy mấy lần trong 7 năm.

trong nhà cùng thời cậu em mua 520, giờ sau 10 năm vẫn ngon lành. Lại chuẩn bị đổi sang BMW Trường Hải tiếp, :cool::D
Bim 5s F10 ngoài hay bị lỗi làm mát thì rất lành đó cụ
đến đời máy B48 thì fix đc vụ này rồi
Về khung gầm và cảm giác lái thì Bim vẫn nhỉnh hơn Merc (kể cả hàng TH lắp) cụ nhỉ

• Like
Reactions: NEWDRIVER