1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Xe Ladalat bị một vấn đề là ngưỡng 70km/h.
Trong khi một chiếc 360 làm tốt có thể chạy 95km/h còn Ladalat bị ngưỡng 70.
70 thì hơi kẹt khi lưu thông trên đường hiện nay.

Thật ra mình cũng săn tỉm một em La được được vể chế biến lại để đi. Riêng La thì mình không thích nguyên bản.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.314
113
em nó sao lại bị kẹt ngưỡng 70 bác? máy có quạt gío mà, trong khi N 360,600 ko có quạt

Hạng D
24/2/08
1.772
2.332
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
xe này về số N thì êm lắm máy bác,hầu như ko nghe thấy tiếng máy,còn chạy đường bằng hay leo dốc thì cứ như lái máy cày vậy các bác,hi.em thích cái ống pô của nó,ở bên hông nhìn rất lạ mắt.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
trungtotbung nói:
xe này về số N thì êm lắm máy bác,hầu như ko nghe thấy tiếng máy,còn chạy đường bằng hay leo dốc thì cứ như lái máy cày vậy các bác,hi.em thích cái ống pô của nó,ở bên hông nhìn rất lạ mắt.

Ko sao đâu bác, mỗi tiếng máy có cái hay riêng của nó. Giống như tiếng máy của con bọ, Peugeot, moto BMW hay Vespa nếu so ra thì đều "ồn" cả nhưng đã đam mê rồi thì khi thấy cái máy im re lại ko thích nữa.

Hạng D
24/2/08
1.772
2.332
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Ko sao đâu bác, mỗi tiếng máy có cái hay riêng của nó. Giống như tiếng máy của con bọ, Peugeot, moto BMW hay Vespa nếu so ra thì đều "ồn" cả nhưng đã đam mê rồi thì khi thấy cái máy im re lại ko thích nữa.
Tiếng máy của LA ban đầu nghe thì khó chịu.Mà wen rồi thì càng ngày càng mê bác ạ.Em hay đi khuya 11,12 giờ mới về nhà,chạy đường vắng nghe tiếng máy lại nhớ hồi xưa.hi:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Ôi, LaDalat, chiếc xe kỹ niệm, dễ thương & bình dị. Em là em cứ ham thích mấy chiếc vầy.
Nếu có điều kiện, em làm thêm ít nhất 3 chiếc:
--- Ladalat sơn màu trắng: chạy tàng tàng, nghe tiếng máy xè xè, bộ nhún lững lờ thật Êm, đặc sản của Citroen để đi uống CAFÉ và đi chợ.
--- Một chiếc Peugeot 404 cũng sơn trắng, chiếc xe kỹ niệm, từ bé đã được chở đi. 404 với nội thất rộng rãi, cao cấp, êm và đầm. Cũng VIP lắm chứ. Chiếc này để đi về quê và dạo phố

--- Một chiếc Citroen Traction Avant, kiểu dáng đậm chất quý sờ tộc, sang trọng và thực dân.. Máy móc cỗ lỗ sỹ, vận hành chậm chạp, cồng kềnh, đúng chất cổ điển. Chiếc này sơn màu đen. Chiếc này để đi Dà lạt chơi. Hoặc cuối tuần ko cần đi đâu cả, chỉ chạy ra sân, rửa cho sạch, rồi lau cho bóng, xong đậu dưới tàn cây cổ thụ có bóng râm. Thỉnh thoảng gió đưa, lá cây xào xạc lia bóng qua lớp sơn bóng loáng, quyét lên xe. Ở trong nhà, pha tách café vừa nhâm nhi vừa đọc sách thỉnh thoảng liếc ra sân nhìn xe cũng đủ vui.

Haizza, em mơ , biết đâu ....

Last edited by a moderator: