Tập Lái
10/9/06
23
4
3
46
Sau khi Honda VN công bố giá giá Civic thì tôi thấy mức giá như vậy cho Civic tại VN là tương đối hợp lý vì nếu đem so sánh về giá với những loại xe cùng hạng với Civic như Toyota Altis, Mitsubishi Gala, hay Ford Focus thì cũng chỉ ngang ngửa mà thôi. Thật ra phần đông những ý kiến của những bác trên OS này nói riêng và bên ngoài nói chung đều cho là quá đắt vì trước đó các bác đã tự "vẽ" ra một cái giá quá đẹp, chỉ có trong mơ nên bây giờ các bác hụt hẫng là chuyện không có gì ngạc nhiên. Hãy quay lại những topic về Civic trước khi nó ra mắt thì sẽ thấy được là trong mắt bà con nó là một chiếc xe trong mơ, một chiếc xe bền-đẹp-tốt, là một Hiệp sĩ có thể đại diện bà con... tiêu diệt bọn VAMA đáng ghét, và với những lời tán dương tới tận mây xanh, nhiều không đếm xuể. Vậy mà, ngày em nó ra mắt, thân chào các "fans" thì bị ghẻ lạnh đến không ngờ, bị quay ngoắt 180o vì cái giá "đúng với thị trường" của em nó đã làm cho các "fans" phật lòng :D

Bình tâm ngồi nghĩ lại mới thấy rằng không cần phải Civic, ngay như Altis, Gala hay Focus mà nếu được bán với giá từ 20-25k như cái giá mà bà con từng nghĩ về Civic thì cũng sẽ dư sức được thương yêu, dư sức được tung hô và dư sức được làm "Người của công chúng" mà thôi.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn
RE: CIVIC? - Biết làm sao định nghĩa được "TÌNH YÊU"?

Sau khi Honda VN công bố giá giá Civic thì tôi thấy mức giá như vậy cho Civic tại VN là tương đối hợp lý vì nếu đem so sánh về giá với những loại xe cùng hạng với Civic như Toyota Altis, Mitsubishi Gala, hay Ford Focus thì cũng chỉ ngang ngửa mà thôi.

Bác nói đúng...:D

Thật ra phần đông những ý kiến của những bác trên OS này nói riêng và bên ngoài nói chung đều cho là quá đắt vì trước đó các bác đã tự "vẽ" ra một cái giá quá đẹp, chỉ có trong mơ nên bây giờ các bác hụt hẫng là chuyện không có gì ngạc nhiên.

Mấy thằng NN bảo quá đắt chứ không phải em bảo...:D Mà cũng đúng thật, chừng đó tiền làm được nhiều việc lắm đấy...;)

Bình tâm ngồi nghĩ lại mới thấy rằng không cần phải Civic, ngay như Altis, Gala hay Focus mà nếu được bán với giá từ 20-25k như cái giá mà bà con từng nghĩ về Civic thì cũng sẽ dư sức được thương yêu, dư sức được tung hô và dư sức được làm "Người của công chúng" mà thôi.
1 năm nữa giá 25K chưa chắc đã đông người mua...:D

Tập Lái
10/9/06
23
4
3
46

1 năm nữa giá 25K chưa chắc đã đông người mua...:D
Tôi nghĩ bác songlam mạnh dạn nói như vậy vì có lẽ bác nghĩ VN đã vào WTO và 01 năm sau thì giá xe hơi cũng sẽ ngang bằng các nước thành viên trong khu vực. Có lẽ đó cũng ý kiến chủ quan của riêng bác mà thôi (?) Ngay cả tại Thailand, một thành viên từ lâu của WTO, giá Civic từ 17,000USD - 24,000USD và Civic vẫn chạy đầy đường :D

Nếu 01 năm nữa Civic giá 25k mà không ai mua thì KIA Pride CD5 của bác cũng nên cho vào kho cất luôn :D

Bác nên đổi thành "10 năm nữa giá 25K chưa chắc đã đông người mua...:D" :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam

Civic giá hợp lý hơn Toy nhiều. Một chọn lựa khá khôn ngoan. Theo mình chất lượng (bao gồm nhiều mặt, không nói riêng độ bền) nằm giữa Cam và Altis mà giá rẽ hơn Altis.

Tập Lái
12/8/04
29
0
6
54
TP.HCM

quote:

1 năm nữa giá 25K chưa chắc đã đông người mua...
Tôi nghĩ bác songlam mạnh dạn nói như vậy vì có lẽ bác nghĩ VN đã vào WTO và 01 năm sau thì giá xe hơi cũng sẽ ngang bằng các nước thành viên trong khu vực. Có lẽ đó cũng ý kiến chủ quan của riêng bác mà thôi (?) Ngay cả tại Thailand, một thành viên từ lâu của WTO, giá Civic từ 17,000USD - 24,000USD và Civic vẫn chạy đầy đường

Nếu 01 năm nữa Civic giá 25k mà không ai mua thì KIA Pride CD5 của bác cũng nên cho vào kho cất luôn

Bác nên đổi thành "10 năm nữa giá 25K chưa chắc đã đông người mua..."

< Sửa đổi bởi Auto4U -- 12/9/2006 3:07:10 >

"Uống lưỡi 7 lần trước khi nói"

@ Bác Ô Tô Fò Zú : Chẳng nhẽ Bác lại là sale của Honda?
Không phải: "Uống lưỡi 7 lần trước khi nói" mà là "Phải UỐN lưỡi 70 lần 7 trước khi nói" Bác à.

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

vì có lẽ bác nghĩ VN đã vào WTO và 01 năm sau thì giá xe hơi cũng sẽ ngang bằng các nước thành viên trong khu vực.
em thì nghĩ khác, Xe hơi chưa được khuyến khích sử dụng ở VN vì cở sở hạ tầng giao thông còn kém, và
chừng đó tiền làm được nhiều việc lắm đấy...
nên áp thuế lên mặt hàng xe hơi còn cao lắm, cho dù VN gia nhập WTO đi nữa thì lộ trình cắt giảm thuế nhập khẩu còn lâu dài và sẽ tăng thuế Tiêu thụ đặc biệt (hiện nay Thuế TTĐB xe dưới 5 chỗ là 40% theo lộ trình thì thuế TTĐB tiếp tục tăng). nên ở VN NTD còn lâu lắm mới mua đươc xe giá vừa phải.

Em xin có ý kiến :D
Theo em, anh em nào làm Sales cho HD.VN không nên quá cay cú vì sản lượng bán ra không như mong muốn, và ngày càng giảm:D
Anh em không cần phải "Cố đấm ăn xôi làm gì", anh em OS hiểu cả. Với chất lượng xe như vậy, giá cả như vậy có xứng hay không ? Khách hàng sẽ trả lời khi họ sử dụng. Đó là sự đánh giá công bằng và hợp lý nhất ;)
Chúc các Bác vui khỏe, anh em Sales HD luôn tươi trẻ(Đừng có con giận Santana nhé;)

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

không nên quá cay cú vì sản lượng bán ra không như mong muốn, và ngày càng giảm
"Cố đấm ăn xôi làm gì"
Đó là sự đánh giá công bằng và hợp lý nhất
vậy hả bác? em chưa hiểu và chưa biết gì hết!!!

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

... Xe hơi chưa được khuyến khích sử dụng ở VN.
Nhưng :
... Khuyến khích mọi thành phần kinh tế đầu tư vào lĩnh vực sản xuất phụ tùng, linh kiện ô tô.( trích quyết định số 177/2004/QĐ-TTG )
Sản xuất phụ tùng , linh kiện để bán cho ai ? :D:D---> không theo qui luật KT thị trường...
Mâu thuẫn qúa [8|]!
(Xin lỗi các bác hơi liù tìu chút.)

Hạng B2
6/9/06
128
6
0

Tôi đồng ý với Tran Bac .. Việt Nam chưa khuyến khích sử dụng xe hơi trong thời điểm hiện tại, sắp tới nếu có gia nhập WTO chắc chắn thuế nhập khẩu sẽ giảm, và thuế TTDB sẽ tăng để bù lại, Bộ tài chính sẽ không để thất thu đồng nào đâu ....

Còn vấn đề bao lâu nữa điều kiện đường xá Việt Nam sẽ tốt, câu hỏi này chắc phải đặt ra cho bác " Bùi Tiến Dũng " thôi ..