Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
RE: CIVIC? - Biết làm sao định nghĩa được "TÌNH YÊU"?

Trích đoạn: Auto4U
Thật ra phần đông những ý kiến của những bác trên OS này nói riêng và bên ngoài nói chung đều cho là quá đắt vì trước đó các bác đã tự "vẽ" ra một cái giá quá đẹp, chỉ có trong mơ nên bây giờ các bác hụt hẫng là chuyện không có gì ngạc nhiên.
Nhưng mà thằng Nhật Honda nó tuyên bố giá khoảng 20k đó chứ.... có ai vẽ ra đâu bác. Nó còn tuyên bố để xe Honda" biến giấc mơ thành hiện thực".. hiện thực mà như thế... hic hic hic

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/9/06
128
6
0

Hình như Honda lúc tuyên bố giá 20k là chưa có thuế thì phải ...

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Tuithichxehoi

Trích đoạn: Auto4U
Thật ra phần đông những ý kiến của những bác trên OS này nói riêng và bên ngoài nói chung đều cho là quá đắt vì trước đó các bác đã tự "vẽ" ra một cái giá quá đẹp, chỉ có trong mơ nên bây giờ các bác hụt hẫng là chuyện không có gì ngạc nhiên.
Nhưng mà thằng Nhật Honda nó tuyên bố giá khoảng 20k đó chứ.... có ai vẽ ra đâu bác. Nó còn tuyên bố để xe Honda" biến giấc mơ thành hiện thực".. hiện thực mà như thế... hic hic hic
thưa bác Auto4u: tụi em trên OS này không có cái quyền gì mà tự "vẽ" ra cái giá cho Honda làm gì cho mệt và cũng không nghĩ ngợi ra cái giá trên dưới 20K trừ khi có sự phát biểu của HDV ngay khi tuyên bố sản xuất xe hơi :D
cũng không có lý do gì mà "Biến giấc mơ thành mơ ước" cả :D:D

Hạng B2
6/3/06
478
250
63
Sài gòn

Thay từ "Vẽ" bằng từ "Hồn nhiên" đi bác Auto4U :D, nghĩa là mấy bác ấy "hồn nhiên" chứ không có "vẽ" như bác binhtri nói :D:D:D

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam

Trích đoạn: mazspeed

Thật ra thì chả có yêu ghét gì ở đây đâu bác ạ. Chỉ vì em nó mắc quá nên bà con không ưa đó thôi. Nếu bác để ý xem các bài bình luận về Altis sẽ thấy một tình trạng tương tự. Chả ai chê bai về chất lượng cả mà toàn phàn nàn về tiện nghi tồi mà giá rõ cao.
20 - 25K là phi thực tế bác ạ, vì còn nhiều "bác" không muốn thế.:)

=========
mình cũng quan tâm đến doanh số bán của CIVIC nên muốn hỏi thêm thông tin này các bác có từ đâu vậy : 2 tuần giao 280 xe cho khách, sài gòn bao nhiêu Hà nội bao nhiêu, phiền các bác báo giúp. Ủa mà sao không thấy chạy ở Sài gòn mấy vậy nhỉ, vì ra đường chỉ thấy hai cái trong 3 tuần ( 1 cai 1.8 và một cái 2.0). Vì với sản lượng đó mật độ chạy ngoài đường sẽ là tương đối nhiều đó. Mình quan tâm đến sản lượng vì muốn tìm hiểu xem hiệu quả của Honda khi gây nên được cơn sốt trong dư luận về CIVIC, rồi thực tế sản lượng thế nào, cái này rất quan trọng với mình vì mình cũng đang làm về thị trường mà ( học hỏi là chính).

Nếu không thì chờ tạp chí OTO để xem sản lượng.

Cám ơn các bác.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

CIVIC ở Việt Nam được nâng lên thành hàng hiệu nên mua chỉ đắp đấy cho đẹp chứ không chạy. ha ha ha. 2 tuần giao được 280 chiếc là nói phét. Sáng nay Sales HONDA gọi cho em nói là lấy xe chưa. Hợp đồng ký nhiều lắm rồi, cứ lại làm như không mua sẽ hết nhưng nói thêm bây giờ ký HĐ chắc chỉ 2 tuần là giao xe cho em được. Cũng may em có xe chạy rồi chứ không lại đặt cọc mất. Đúng là HONDA yêu Việt Nam thật.