Hạng C
24/1/12
554
448
63
Ai nói bác xe kiểm tra gói này nhận bh từ hãng!? Kkkk
Xe ông anh tôi sài gói ktra 110 mục này rồi, chi phí tầm 1t3-1t7 gi đó ko nhớ.. ktra kiểu gì mà cái thanh giảm chấn sau phía trong cản sau bên phải nó bị cong, nứt ,gãy mà trog kq ktra ko thấy ghi già đó! Tôi còn kq ở nhà kìa! Mes TC làm đấy!

Bác phải phân biệt rõ Xe mua từ hãng và Mang xe ngoài vào nhờ hãng kiểm tra. Nếu bác mua đúng hãng thì vào claim người ta, còn bỏ ra 1tr mấy mà đòi ng ta bao lịch sử đàng hoàng xe ko đâm đụng sao được. Bởi vậy hãng mới bán giá cao hơn bên ngoài, do đầu vào chỉ chọn lựa xe làm dịch vụ chính hãng, lịch sử rõ ràng.

Giờ đi mua xe kêu mấy ông thợ ngoài đi xem thì cũng đã bo 500, xe sang có khi cả tr rồi bác.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Bác phải phân biệt rõ Xe mua từ hãng và Mang xe ngoài vào nhờ hãng kiểm tra. Nếu bác mua đúng hãng thì vào claim người ta, còn bỏ ra 1tr mấy mà đòi ng ta bao lịch sử đàng hoàng xe ko đâm đụng sao được. Bởi vậy hãng mới bán giá cao hơn bên ngoài, do đầu vào chỉ chọn lựa xe làm dịch vụ chính hãng, lịch sử rõ ràng.

Giờ đi mua xe kêu mấy ông thợ ngoài đi xem thì cũng đã bo 500, xe sang có khi cả tr rồi bác.
Bác hiểu lầm ý rồi: gói này ko phải là hãng bao lịch sử xe nhá, mà là hãng ktra tra tình trạng thực tế xe theo kiểu: có sao nói vậy (gói này thường dùng cho KH khi muốn mua lại xe từ chủ khác, nên có tên khác là "Ktra 110 hạng mục mua xe").
Mình trả phí (có thể là 500k, 1tr, 2tr gí đó..) để họ ktra, thì họ phải làm kỹ và báo chính xác tình trạng 110 mục. Đằng này họ Stick ok mục nào đó mà về bác ktra lại nó ko ok thì bác hài lòng ko?
(còn chuyện BH là khác...xe cũ thì sao kêu BH như xe mới, nhưng chương trình xe cũ thì có BH theo kiểu xe cũ).