Hạng B1
22/4/15
70
181
33
35
E làm bên bác PĐT đây, xài ngon lành luôn, lúc đầu vì tháo ắc quy nên mất lưu trữ của ECU, tua máy xuống rất thấp, phải chạy 1 lúc thì ECU mới nhớ lại. E xài CC suốt mà vì hay đi đồng nai, tiện lắm :).

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Các bác hội Cam cho e hỏi tý
em muốn gắn cam de cho con 2.5Q 2014 . Xe đã tích hợp sẵn dvd, e ra hỏi ben an duong vương thì họ báo phải đấu dây gì đó trên cái dvd công là 1-2tr gì đó, rồi mới gắng cam de được, giá cam de cung tầm 1tr, nhưng em hỏi hãng thì họ lại báo chỉ cần mua cái cam de ma gắng vào thôi không cần chỉnh sửa gì hết. Nhưng giá trong hãng thì kh hề mềm tí nào, đồ dõm cũng 1,7tr còn đồ xịn thì 4,8tr.
Bác nào đã từng gắng cam de cho e nó thì khai sáng giúp e cái, và nhờ các bác tư vấn gắng cam loại nào rò đẹp và bền nha
Thanks các bác

Hạng D
10/8/12
2.553
10.321
113
E làm bên bác PĐT đây, xài ngon lành luôn, lúc đầu vì tháo ắc quy nên mất lưu trữ của ECU, tua máy xuống rất thấp, phải chạy 1 lúc thì ECU mới nhớ lại. E xài CC suốt mà vì hay đi đồng nai, tiện lắm :).
tua máy xuống thấp do nó mặc định về nhà sản xuất, khi bác chạy ecu sẽ tự điều chỉnh tua máy phù hợp với tài xế lái, e đoán bác chắc đạp dữ lắm đúng ko??

• Like
Hạng D
10/8/12
2.553
10.321
113
em muốn gắn cam de cho con 2.5Q 2014 . Xe đã tích hợp sẵn dvd, e ra hỏi ben an duong vương thì họ báo phải đấu dây gì đó trên cái dvd công là 1-2tr gì đó, rồi mới gắng cam de được, giá cam de cung tầm 1tr, nhưng em hỏi hãng thì họ lại báo chỉ cần mua cái cam de ma gắng vào thôi không cần chỉnh sửa gì hết. Nhưng giá trong hãng thì kh hề mềm tí nào, đồ dõm cũng 1,7tr còn đồ xịn thì 4,8tr.
Bác nào đã từng gắng cam de cho e nó thì khai sáng giúp e cái, và nhờ các bác tư vấn gắng cam loại nào rò đẹp và bền nha
Thanks các bác
bác ra PĐT làm luôn cho rồi, e gắn cả cam trước nữa, mua chi trong hậng, bác mua cam nào có thêm 4 đèn hồng ngoại để ban đêm nhìn cho rõ

• Like
Hạng D
10/8/12
2.553
10.321
113
Thanks các bác
à mà bữa làm cái vụ vừa chạy vừa coi dvd hay cam de cũng có vài trăm à

Hạng B2
22/1/15
231
1.310
93
Hôm nay linh tinh tý về nhạc trên xe Camry nhé (Loa dzin)
- Lúc mới mua xe, download nhạc từ Chiasenhac, Mp3 / 320 kbps, tưởng rằng đã hay.
- Sau đó, mua cái Ipod 64G, nhét nhạc Mp3 / 320 kbps, nghe hay hơn hẳn, mà còn có thể chọn các chức năng search như song, artists, album title, Artists album, Genre, modify cái play list để nghe riêng....sướng !
- Bây giớ : Dùng Itunes convert các file trong đĩa CD qua Apple lossless m4a, kbps vọt lên 800 đến trên 1000 kbps, nghe sướng quá cho tai trâu của mình. Dung lượng 1 file thay vì mp3 là 4-5 Mb nay qua m4a là 40-50mb.
Thao tác thì vô cùng đơn giản trên máy vi tính :
- Mở Itunes : vào Edit, chọn Preferences : Chọn check box "Import setting" ở hàng " When you insert a CD.
- Một hộp thoại Import setting mở ra, nhấn chọn Apple Lossless Encorder trong hàng Import using. Sau đó OK đóng lại.
- Sau đó mở tiếp tab Advanced các bác chọn Folder để Itunes save các file convert vào nơi các bác chọn tùy ỳ.
Ok và thoát ra.
Bây giờ các bác cho đĩa CD vào, Itunes tự động convert tòan bộ nội dung CD sang m4a và save vào đúng folder các bác đã chọn mà chả cần làm bất cứ thao tác nào. Nếu muốn add vào Ipod, Iphone, các bác trở về Itunes, chọn Icon Music xong mở File tab, chọn add folder to Library là xong.
Tất nhiên là các chi tiết : Album, Astists, Title, Genre...của bài nhạc sẽ được Itunes add vào đầy đủ cho mình.
Vài dòng chia xẽ vì đang sướng, mong nhận đóng góp thêm. Thanks
A Đ. Cho em hỏi, anh kết nối ipad, ipod, hay iphone với xe bằng cáp hay Bluetooth?

• Like
Hạng B1
22/4/15
70
181
33
35
tua máy xuống thấp do nó mặc định về nhà sản xuất, khi bác chạy ecu sẽ tự điều chỉnh tua máy phù hợp với tài xế lái, e đoán bác chắc đạp dữ lắm đúng ko??
sao bác đoán e đạp dữ vậy, e cứ tốc độ bao nhiêu thì e chạy bấy nhiêu thôi ạ, có cái CC tiện lắm, đỡ mỏi chân bao nhiêu

• Like