Tư Vấn Đầu Tư Có 4 tỉ nên đầu tư gì?

Tập Lái
19/8/20
33
73
18
Xin chào cả nhà!
Chục năm trước cháu ngẫu hứng mua vài lô đất ven hồ để trồng chè với vài cây ăn quả, lâu lâu ghé tưới cây thì đợt vừa rồi ở quê sốt vụ đất nghỉ dưỡng view hồ, cháu bán vài lô thu hồi vốn. Hiện tại cháu có 4 tỉ tiền mặt muốn hỏi các bác đi trước hướng đầu tư nên như thế nào?

Hiện tại thì cháu 26 tuổi, chưa lập gia đình, lương khoảng 2k, hiện cháu đang thuê chung cư vì gần chỗ làm. Cháu tính mua 1 căn nhà ở q12 hoặc Nhà Bè rồi cho thuê sau này về ở hoặc bán lại.

Mong nhận được sự góp ý của mọi người ạ

Có 4 tỉ nên đầu tư gì?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/8/16
2.275
24.626
113
Xin chào cả nhà!
Chục năm trước cháu ngẫu hứng mua vài lô đất ven hồ để trồng chè với vài cây ăn quả, lâu lâu ghé tưới cây thì đợt vừa rồi ở quê sốt vụ đất nghỉ dưỡng view hồ, cháu bán vài lô thu hồi vốn. Hiện tại cháu có 4 tỉ tiền mặt muốn hỏi các bác đi trước hướng đầu tư nên như thế nào? Hiện tại thì cháu 26 tuổi, chưa lập gia đình, lương khoảng 2k, hiện cháu đang thuê chung cư vì gần chỗ làm. Cháu tính mua 1 căn nhà ở q12 hoặc Nhà Bè rồi cho thuê sau này về ở hoặc bán lại.
Mong nhận được sự góp ý của mọi người ạ
cho thuê thì có vẻ q12 dễ hơn

Hạng B1
4/5/22
59
50
18
29
4 tỷ thì mua đất nền Bảo Lộc hoặc Gia Lai bỏ đó nhé hoặc quê hương là chùm khế ngọt cứ tích lũy dần.
Còn Q12 với Nhà Bè 2 khu vực này khác xa, nhu cầu cho thuê và đầu tư mình chưa nói nhưng vấn đề ở bạn nên xác định lại.

Tập Lái
19/8/20
33
73
18
4 tỷ thì mua đất nền Bảo Lộc hoặc Gia Lai bỏ đó nhé hoặc quê hương là chùm khế ngọt cứ tích lũy dần.
Còn Q12 với Nhà Bè 2 khu vực này khác xa, nhu cầu cho thuê và đầu tư mình chưa nói nhưng vấn đề ở bạn nên xác định lại.
em mới bán ở GL xong nên k có ý định mua lại. Còn q12 với Nhà Bè vì tầm đó tiền em mua được 50-60m2, các quận trung tâm thì nhà bé quá