Tags
civic
Hạng C
10/5/14
62
13
8
32
Cho hỏi giá lăn bánh giờ nhiêu? biển ở đâu đấy anh?
Xe mình 800tr, biển 68 Kiên Giang. Mình thấy mua đợt này được khuyến mãi giảm tiền mặt và pk. Xe Civic G lấy cũng nhanh, bản RS hiếm xe.

Hạng C
12/5/14
47
3
8
37
Yeah, tại tôi nghĩ CR-V hay HR-V thì cũng cùng nhãn hiệu anh thích. Gầm cao đi thoải mái hơn

Hạng C
28/3/15
614
695
93
Yeah, tại tôi nghĩ CR-V hay HR-V thì cũng cùng nhãn hiệu anh thích. Gầm cao đi thoải mái hơn
Cảm ơn anh gợi ý. Lên CR-V thì cả tỷ và nhu cầu e chưa cần tới 7 chỗ, sau này có gia đình thì e sẽ cân nhắc. còn giờ nhìn đi nhìn lại thì em thích dáng của mẫu dòng sedan C, đặc biệt là Civic

Hạng B1
14/9/13
59
7
8
Mình từng mua bản RS 2019 giá 870 nhưng bản 2019 chỉ có CC còn bản 2022 có tất cả chức năng của Honda Sensing nên giá này khá hợp lý. Giá bản G còn tốt hơn nuwxa nên mình nghĩ ko có gì phải đắn đo khi mua Civic thời điểm nay

Hạng B2
14/1/15
477
3.019
93
Ghế điện nó chỉnh đc đa hướng tiện lợi hơn cơ nhiều lắm bác, nhuoc điểm chỉ la ko bền bằng cơ thoi, ai xài ghê điên xong chắc chả bao giờ muón quay lai ghế cơ
Ghế điện mà ko có nhớ ghế như con RS thì cũng vứt, chỉnh cơ nhanh hơn nhiều.
Con Civic bản G nó cắt option cũng kha khá đấy, 4 túi khí, nội thất nỉ, vô lăng nhựa, màn hình giải trí giảm từ 9" xuống còn 7", mấy cái này là mấy cái khó chịu nhất, ngoài ra còn vài thứ lặt vặt nữa. Chính ra nếu mua Civic bản giữa thì nên cân nhắc Altis mới, bản giữa giá cũng same same nhưng trang bị option đầy đủ, chỉ khác cái máy khi so với Altis Hybrid thôi. Honda cắt option bản giữa hơi quá tay

Hạng B2
22/1/13
65
8
8
Máy 1.5 turbo chạy ngon. Turbo đương nhiên là sẽ có lag chút đỉnh, nhưng đời Civic mới này khắc phục rất nhiều rồi. Anh sẽ không thấy nó quá rõ ràng như đời cũ đâu.

Hạng C
11/5/14
51
2
8
31
Nếu chỉ chạy đi chơi Vũng tàu, Phan thiết, Đà Lạt thì ko thành vấn đề luôn. đường đẹp thì chạy sedan thể thao kiểu Civic rất thích. Civic kiểu xe đua, máy 1.5 Turbo em chạy cao tốc cẩn thận, kẻo... sướng :D :D

Hạng C
28/3/15
614
695
93
Máy 1.5 turbo chạy ngon. Turbo đương nhiên là sẽ có lag chút đỉnh, nhưng đời Civic mới này khắc phục rất nhiều rồi. Anh sẽ không thấy nó quá rõ ràng như đời cũ đâu.
Còn hộp số CVT thì sao anh? Thấy nhiều người nhắc nhưng lúc chạy thử em không cảm giác gì đặc biệt