Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com
RE: Có ai biết ở đâu bán thiết bị Oil Service Reset của BMW không?

Hê hê, bác GAZ này có vẻ quan tâm nhể, tất nhiên là thật chứ ;) Tuy nhiên đấy là cho các loại có onboard computer đời 2000 về sau này, sw v2.02 r1.3 (báo oil service bằng count down số km) chứ như 525 đời 95 của bác (báo bằng đèn vạch màu) chắc không được đâu [:'(]

Tập Lái
28/4/05
26
1
0

Cách đây hơn một năm tôi có dịp sang Mỹ thấy bên đó họ dùng cái này nhiều lắm nhưng luc đó chưa có xe nên không nghĩ đến chuyện mua nó. Nếu như ở đây ai có không dùng xin để lại cho tôi. Cám ơn.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Các bác định dùng cái này làm gì nhỉ??? Reset được thông báo về oil inspection chứ có "reset" được chất lượng dầu đâu, nó bẩn thì vẫn phải thay thôi mà [8D]

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

mục đích chúng ta thảo luận là tìm cách tự thay dầu,xong reset oil inspection mà bác :DBác super_man có ý kiến gì hay thì bật mí đi,cho các thảnh viên BMW đỡ tốn tiền mà
Cao kiến của em:mở táp lô,moi mấy cái đi-ốt của oil ÍN ra vứt đi,ta sẽ có 1 cái xe TOYOTA:D:D:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Hê hê, vậy thì dễ rùi, các bác cứ tìm được loại dầu và phương pháp thay thích hợp đi (xả dầu bằng tháo ốc hoặc dùng máy hút) rồi tôi rỉ tai cho cách reset oil service ;)

PS. Chỉ với loại 2000 trở lên thôi nhé, loại có vạch như của bác GAZ thì ...chịu [:'(]

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

trên hình là đáy cac-te xe bmw318 động cơ N42(sau 2000)
bác thấy em đánh dấu mấy cái lỗ có thể thò vòi vào hút dầu ra không?vậy là em có cách rút dầu ra nhé
dầu em sẽ mua VISCO 3000(demi synthetic) giá 200k,filter giá 125k
Bây giờ bác làm cái việc là reset oil inspetion đi nhé:D:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Tên GAZ này lấy cài hình cứ như là trong tech support của BMW ấy nhể ;) Của tớ count down còn nhữn 17.650km, vị chi là còn khoang 9.000km nữa...

Okie cho các bác có nhu cầu reset, nhưng mà nói nhỏ là các bác làm thế hết thì giảm lợi nhuận của BMW service đó nhe [:'(]

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

cái này hơi khó đó nha!EM va cham với BMW 7 năm rồi còn chưa biết:D:D:D

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Khó không có nghĩa là không làm được, nói thế thôi bác GAZ ạ, bản thân tôi dù biết nhưng cũng chưa thử chiêu này bao giờ...vì toàn vào thay dầu ở hãng thôi ;)