Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/4/11
134
0
0
Cách đây 3 năm em có nghe nói tuyến đường mới nối Nha Trang - Đà Lạt đang thi công, đến giờ thì hình như đã hoàn thành và thông xe rồi. Em định mấy ngày Tết sẽ từ Nha Trang lên Đà Lạt theo tuyến này. Em search trên mạng toàn thấy bài review của mấy bác phượt bằng xe 2B, chưa thấy bác nào kể kinh nghiệm đi 4B cả. Các bác có ai đã đi chưa chia sẻ ít cảm nhận với: độ hiểm trở? hàng quán ăn uống dọc đường? xe khách có chạy tuyến này ko?
Vì nhà toàn lái mới, lại có con nít nên em hơi lăn tăn đi. Mà đi đường cũ tới Phan Rang thì 230km lận, qua đèo Ngoạn Mục cũng ớn ớn...
Mong được các bác tư vấn

Hạng C
29/4/08
910
0
0
45
www.yahoo.com
Tuyến đường bác hỏi có phải là đường: Hoa và Biển. Nếu đúng thì chạy vô tư luôn bác ơi. Đường này đã làm xong và hơi bị đẹp. Tuy nhiên nên ra khỏi cung đường này trước 17h00.

Hạng B1
30/3/10
67
0
0
Tuyến này bác nên đi buổi sáng hoặc chiều chứ không nên đi lúc chiều muộn hoặc tối vì dọc đường rất ít quán ăn chỉ có lác đác vài quán dưới chân đèo tại Khánh Vĩnh thôi. Đi ban ngày thì ngắm cảnh rất tuyệt vời vì đường có một số đoạn rừng rậm rất hoang sơ. Chúc bác có chuyến đi thú vị.

Hạng D
9/9/11
3.186
21
38
34
Lộc Ninh - Bình Phước
em củng đang quan tâm tuyến đường này , tết nay em có kế hoạch ĐÀ LẠT-NHA TRANG, bác nào đã đi cung đường này rồi thì cho em xin ít thông tin

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
45
Bác chủ đi từ Nha Trang lên Đà Lạt nên đi tầm 6-7 giờ sáng, ăn sáng ở NT xong rồi đi, chỉ 170km thôi rồi tới ĐL ăn trưa luôn là vừa, đừng ghé hàng quán làm chi. Đường cực đẹp, tuy nhiên chiều đi của bác chủ phải lên dốc liên tục, đường đèo ngoằng nghoèo gần 40km lận đó. Cảnh đẹp cực kì, bác chủ có thể vừa đi vừa ngắm cảnh thì lên tới nơi cũng vừa tầm ban trưa. Đường này cũng ít xe đi, chủ yếu là xe khách Phương Trang, Mai Linh với xe con thôi.
Tầm 17h trở đi trên đỉnh đèo sẽ có sương mù dày đặc, chẳng thấy đường đi. Em chạy toàn canh vạch giữa đường nhưng không sao, bác chạy từ từ là được. Nói chung bác đi buổi chiều tà thì chẳng thấy gì đẹp đâu mà phải căng mắt canh đường mệt lắm. Tới địa phận Lâm Đồng ngay chỗ xã Lac ( Lạc Dương) có một khúc đường cong cong rộng rãi ôm cua rất đã thì bác cẩn thận XXX hay me chỗ này.
Nói chung bác chủ tính toán thời gian chạy khoảng 3-4 tiếng là được. Không có cảm giác mệt mỏi đâu, nhiều lúc bác thấy cảnh đẹp quá mà không muốn chạy tiếp có thể ghé dọc đường chụp ảnh hoặc rửa mặt bằng nước suối, nghe chim hót... rồi sẽ phê như con tê tê ngay.

Bác chủ đi cung này nhớ về đăng cảm nhận lên đây nhé. Chúc bác chủ du xuân vui vẻ.

Hạng B2
1/5/10
330
480
78
42
ĐƯờng này đã làm xong 4 5 năm rùi, đường rất đẹp nhưng đèo cũng nhiều và liên tục, Bác nên tránh giờ chiều tối vì sương mù rất khó chạy, còn lại cứ vô tư..

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
Nghe các bác kể thích quá, kế hoạch em là đi buổi sáng (xuất phát từ Phú Yên) nên chắc sẽ được ngắm cảnh đẹp. Điều em quan tâm là độ hiểm trở của đường đèo, làn đường có rộng rãi ko, so với đèo Bảo Lộc thì dễ chạy hơn ko? (em cũng chưa chạy đèo Bảo Lộc bao giờ, truoc toàn đi xe khách, các bác tài ôm sườn núi mà chạy vèo vèo nên ấn tượng khiếp đến giờ lun).

Status
Không mở trả lời sau này.