Status
Không mở trả lời sau này.
ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
251
1.243
123
Em mới đi cách đây 2 tuần.. đường đẹp chỉ có khoảng 50m đang làm, đi chậm 1 chút là ok. Có xxx ở LĐ như các bác cảnh báo.
Bác nên đi sớm khoảng 11h đến đỉnh đèo hòn giao khoảng 1-2h là vừa, có nắng đẹp.. e lên lúc tới đỉnh lúc 3h sương xuống nhiều, thấy thích hơn là là sợ. Nói chung đi rất ok, ko có gì lăn tăn, cẩn thận bóp kèn khi vào cua là ok.

Tập Lái
16/12/11
18
0
0
Nha Trang
www.sanhoviet.vn
từ Nha Trang đến Đl nếu đi đường mới thì mất tầm 4-5 tiếng chạy xe. Nếu mình chạy bằng xe máy thì đã hơn, cũng không mệt khi đi xe, thậm chí khi đến ĐL mình cũng có xe để đi dạo quanh thành phố. Vừa rồi gia đình em cũng chạy xe máy từ Nha Trang đến ĐL, chứ đổ đầy bình là chạy vô tư luôn ạh. tốt nhất là nên chạy từ tầm 7h sáng, vì nếu bác đi vào buổi chiều thì tường có sương mù, đi đường thì hơi nguy hiểm. đường đi thì vô tư và thoải mái.

Tập Lái
13/7/09
33
0
0
54
Cách đây 2 năm tôi có đi đường này, lúc đó đoạn từ Diên Khánh lên khoảng 20 km đang làm (bây giờ chắc xong rồi) và đoạn gần Đà Lạt cũng hơi xấu, còn lại đường rất tốt. tôi xuất phát từ Nha Trang 17h, đến Đà Lạt khoảng 22h30, Đường đèo quanh co, buồi tối hầu như chỉ một mình mình đi, không có bạn đồng hành. Lúc đó tôi chạy chiếc Previa, gầm thấp, vẫn ok.

Tập Lái
13/7/09
33
0
0
54
Ah. bạn nên nhắc ll ngồi cạnh thắt dây an toàn nhé. Lần đấy tôi đi có đoạn cua tay áo, do tối, tầm nhìn kém, đến gần mới thấy, không dám thắng gấp, vào cua, người ngồi cạnh văng qua lọt hản vào lòng tôi, hic. May tôi bình tĩnh, tay trái vẫn kềm chắc vô lăng nên không sao.

Anh em ở Xóm Nha Trang mới đi cách đây 3 ngày, sau đó vào giao lưu với S.O.S & sinh nhật XNL lần 4.
Nói chung đường mới sửa lại đi khá tốt, bác nhớ lưu ý rất nhiều xe bị bắn tốc độ ở Đèo Khánh Vĩnh. Đang biển 60, rồi 40, rồi 30 - không kịp trở tay nếu không có tư vấn đoạn này trước đâu ạ!

Hạng B2
25/12/11
263
611
113
em mới đi cách đây 02 tuần, đường tốt cảnh tượng núi non rất đẹp và hùng vĩ, vừa đi vừa ngắm cảnh và chụp hình, cảm xúc rất tuyệt vời, lên gần đỉnh đèo có suối nước mát lạnh như nước đá.
Đèo rất vắng, không có người ở, bác canh đi lúc trời còn sáng để an tòan và còn ngắm cảnh được.
Em đến đỉnh đèo 1giờ trưa mà thời tiết vẫn mát. Chúc bác có một thượng lộ bình an.

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
Mình mới vừa đi tuyến này về phải nói là quá đẹp. Đẹp hơn tranh vẽ. Đẹp tê lòng người. Chỉ mong có cơ hôi để đi chơi tiếp cung đường này.

Hạng B2
17/2/09
359
77
28
NHA TRANG
Em vừa đi về hôm qua luôn. Tuy nhiên đi bằng con Sirius cho mấu chứ ko đi oto. Đường phải nói là TUYỆT ĐẸP. Em đi đà lạt từ nha trang cũng nhiều lần rồi, nhưng chưa bao giờ đường đẹp như lúc này. Đi đường mới, gọi là đường CẦU LÙNG, đường rộng rãi thẳng tuột tới chân đèo luôn chứ không ngoằn nghèo như đường Khánh Lê cũ, xe máy mà em cứ phang 80-90km/h, oto qua mặt thấy phóng phải trên 100km/h.

Bác nên đi vào buổi sáng. Em đi tà tà 5h30 sáng đi thì 9h-9h30 là tới Đà Lạt. Từ nha trang lên khoảng 80km tới Giang Ly có trạm dừng chân ăn cá hồi và cá tầm nuôi ngon tuyệt vời. Cá hồi em vừa mua giá 250k/kg. Bác tới đó tầm 11h trưa ăn trưa rồi 12h phi tiếp 50km là lên tới đà lạt.

Chiều nay em sẽ post chuyến phượt bằng xe máy 2 ngày ở Đà Lạt lên để bác tham khảo. Đi bằng Oto thì còn khỏe hơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.