Hạng B2
14/7/08
142
0
16
53
Tôi muốn tút lại vài chổ trên xe. Các bác có biết ở Sài gòn chổ nào pha và bán sơn Alesco (Kansai) không? Hãng cho biết code của màu sơn là KS00

Thanks các bác.

Hạng B1
15/8/08
75
0
6
Quan 9
pha sơn thì bác lấy code đó qua Phạm Gia,rồi đem đi chỗ khác sơn,đừng sơn trong PG,trong đó làm ẩu lắm,sơn cửa này dính cửa kia
:D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
SƠn Kansai không được chuộng mấy trong nghề xe ở Sài Gòn, không hiểu sao bác lại phải tìm đúng hiệu sơn này mà mua vậy?
Bác cầm code màu xe bác đến các đại lý của Dupont, Nexa... rồi pha màu, còn không thì tháo 1 món đồ sơn trên xe mang tới cho người ta chỉnh màu giúp bác là OK thôi mà...!

Hạng B1
22/4/07
72
2
8
bibi0909 nói:
pha sơn thì bác lấy code đó qua Phạm Gia,rồi đem đi chỗ khác sơn,đừng sơn trong PG,trong đó làm ẩu lắm,sơn cửa này dính cửa kia
:D
E cũng có ý kiến như bác .PG làm xe siêu ẩu .Đã vậy khi giao xe thợ lẻo đẻo xin tip .
@lezard_ke: bác nên tháo nắp xăng đem đi pha màu .(nắp xăng dễ tháo nhất ). Môi trường ở vn thì màu xe có thể phai theo thời gian .ý kiến riêng củ e .

Hạng B2
14/7/08
142
0
16
53
Mã số KS00 trong catalog màu sơn của Nexa Autocolor không có. Như vậy dù có mang mẫu nắp bình xăng ra, các chổ pha sơn họ cũng pha bằng kinh nghiệm thôi phải không các bác?

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Xe em Gentra,trên hóa đơn ghi là xe màu đen(87U),vậy "87U" có phải là mã code của màu sơn ko mấy bác?Xe em cũng bị mấy sẹo,em muốn tuốt lại để ăn tết,địa chỉ ở đâu bán vậy các bác?

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
em vẫn chưa rõ các bác muốn mua sơn đúng màu (code do mỗi nhà sản xuất tự quy định) rồi về tự sơn (Opt1) hay mua đúng màu sơn rồi sơn tại gara đó luôn (Opt2)?

Opt2 còn có vẻ khả thi, Opt1 thì khó chơi à nha, vì số lượng sơn của các bác mua rất ít mà trình độ pha màu/ chỉnh màu của thợ pha màu sơn VN ta lại chưa cao nên pha toàn dư ra thôi. Bắt các bác mua toàn bộ số lượng sơn thợ pha ra cũng không xong (vì nhu cầu chỉ cần dùng sơn vài vết xước) mà kêu họ bán đúng số lượng mà các bác cần thì chả thợ nào họ làm. Thôi xong ...

Ra gara cho lành các bác ơi!

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Em cứ tưởng là cửa hàng chuyên về sơn họ đã có sẵn hộp sơn đúng các mã code chứ.Được vậy thì mua về tự xử,không thì chắc đợi ăn thêm vài cái sẹo to to đi bệnh viện gara 1 lần luôn.