Hạng B2
1/3/07
463
0
16
RE: Có bác nào trên OS làm thế k?

Trích đoạn: ddtuyen

Ngày nào em cũng đi và về qua đoạn khu chế xuất Tinh Trung. Ở đây lại có cái trò là mỗi lần trời mưa thì mấy xxx công nhân nam đi xe gắn máy cố tình chạy thật nhanh qua vũng nước đế nước bắn tung tóe lên mấy em công nhân nữ đi xe đạp hoặc đi bộ. Bây giờ cứ ra đường là gặp cảnh thiếu văn hóa. Chán.:mad:
Có khu chế xuất này nữa hử bác[8D]
@Đào lỗ:Ai bẩu giời mưa hông đi xe hơi chi để ướt còn khóc giề,mà bác cũng bình tĩnh thiệt đó,em mà bị như bác thi 1 là thôi,2 mà gõ cửa mà thèng đó nó làm bộ mẹt như thía thì(xin lỗi mí bác cho em bất lịch sự tí) em phun nước... đầy mẹt nó rùi:mad:

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53

thứ 4 tuần trước em đi SG, tới doạn chân đòe chuối, trời mưa to, nguyên một vũng nước sình to tướng trước mặt, em chạy từ từ qua, bổng dưng có 1 bác escape biển 52.xxxx em không kịp nhìn, phăng cái ào qua, ..Trời ơi cái kính lái xe em nhìn chẳng thấy gì nữa, toàn nước sình không. em phải chạy cố tới chỗ rữa xe gần quá cơm phú bình rửa lại. Đúng bực mình.
Không biết bác tài đó có trên OS này không?

Hạng C
7/9/08
540
5
18
51

chạy qua mấy dủng nước mà chạy nhanh thì có ngày củng rớt ổ gà hoặc lổ cống thui:D:D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Em cũng như các bác, chúa ghét cái bọn chạy qua nước ngập mà chạy thật nhanh văng nước tung tóe lên người cùng lưu thông. Mất lịch sự vô cùng. (không biết bọn này học giáo dục công dân ở đâu nhể[:-])

Hạng B2
22/7/08
176
3
16
36

Trích đoạn: TOY

Em cũng như các bác, chúa ghét cái bọn chạy qua nước ngập mà chạy thật nhanh văng nước tung tóe lên người cùng lưu thông. Mất lịch sự vô cùng. (không biết bọn này học giáo dục công dân ở đâu nhể[:-])
----> Theo đặc điểm nhận dạng của bác thì chúng nó học GDCD ở ... Việt nam bác ạ:mad:.
Em cũng có cùng quan điểm với các bác: trời vừa mưa xong, lỡ như có phải đi 2B thì cũng ráng mặc áo mưa cho an toàn:D

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
49
www.google.com.vn

Chuyện này gặp thường trên đường ngập nước hoặc có ổ, ... Có lần em và bà cả đi dự đám cưới bằng 2B gặp chú taxi vèo qua, thui rùi ướt và dơ như con chuột lội cống. Chửi thì nó có nghe đâu, thui lầm bầm và quay về thay bộ đồ khác và tiếp tục lên đường.
Lần khác thì ngược lại, em đi 4B trên đoạn 26/3 gần ngà tư Tân Thới Hiệp, em bị sụp ổ voi (đường này thì xấu và hẹp lém) làm văng nước lên chân 02 chị đi 2B (hên là đi chậm hông thui văng lên cả người). Lúc đó, em hạ ngay kính xuống và xin lỗi lập tức nhận ngay được nụ cười ôi tuyệt đẹp...:D:D

Hạng B2
24/2/07
134
202
43

Các bác có đi ngang mỏ đất ở Tân uyên chưa, em đảm bảo các bác thấy mọi việc đều là chuyện nhỏ.

Xe be chở đất đi sau xin vượt bác, bác sợ, tránh đường. Xe ben vượt qua bác, toàn thân xe bác sẽ có được một lớp sơn mới ngay.

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Không phải tại anh, cũng không phải tại tui, tại vì xui khiến nên sình mới văng ! :D:D:D thui bớt giận đê bác ui ! đường VN mình xuống cấp nhanh quá mới bị tình trạng đọng vũng, chứ hỏng có vũng thì đâu có văng ! chỉ đáng tiếc là cha tài xế Jolie không phải phép ! chăc tải ổng mang tâm lý đi 4 bánh thì oách hơn 2 bánh ! :D:D:D
Tức làm giề cho nó hại cái van tim ! :)

Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53

Trích đoạn: Dawnglow

Khoảng 8:00 tối qua, em đang chở vợ bằng 2B đoạn từ cầu vượt Bình Phước – chân cầu Bình Triệu thì dính trời mưa (híc). Trên đường có nhiều vũng nước.
Bất ngờ một bác đi Jolie vượt xẹt qua, cách em 1m nước bắn tung tóe. Than ôi, nguyên cái sườn bên trái của em từ nách xuống tới đầu gối lĩnh đủ. May quá, vợ ngồi sau phủ áo mưa thế nào mà chỉ bị ướt chút đầu gối.
Trời mưa, em chẳng thế nào đuổi kịp bác ấy, đến đoạn đèn đỏ, em kề bên cửa phụ (vì cửa lái bị xe 4B khác bịt) gõ cốc cốc, thấy bác tài cao to, để ria con kiến, quay ra nhìn em, chả thèm quay kính xuống. Em ra hiệu 3 lần bác ấy mới hạ kính, nhìn em bằng đôi mắt bốc lửa, hình như muốn luộc em, em nói anh chạy xe lịch sự chút, ướt hết người tôi rồi, và đưa tay kéo cái sườn áo bên trái ra hiệu cho bác ấy. Bác ấy vẫn thiêu em bằng mắt và đóng kính (quả là người Mỹ thầm lặng). Khi cửa kính đóng, em thấy bác ấy vẫn nhìn em và nói điều gì đó, em nghĩ là bác ấy chửi, liền ra hiệu bảo bác ấy hạ kính và hỏi anh nói gì. Bác ấy bảo tại anh đi sát bên trái quá (ý là gần với làn ôtô, chứ không phải tại bác ấy). Em nói anh vượt nhanh không có kèn. Bác ấy chả thèm nói nữa, nâng kính vù luôn.
Than ôi, chả có lời xin lỗi nào, chắc vẫn cho rằng đó là điều bình thường.
Lúc nói chuyện với bác ấy, thấy phía sau xe có 1 cánh tay con nít. Nếu em bé kia thấy cha chú mình cho 2B dính nước là chuyện bình thường thì ắt khi lớn em bé kia cũng sẽ làm như vậy.
Em thấy bác tài còn trẻ, khoảng 35, chắc thế nào cũng biết đến internet, mà biết internet chắc thế nào cũng biết OS, hoặc là OS member. Hy vọng bác ấy đọc được những lời này.

Từ khi biết đi xe 2B rồi 4B, em chưa làm bắn giọt nước vào ai. Thề đấy.

Có khi nào bác đi 4 bánh mà bị thằng 2 bánh nó vọt vô vũng nước làm bẩn hết xe bác chưa? em thì có rồi đó, mới rửa xe bóng loáng ra mà bị 1 vố thì cũng đau lắm đấy, mỗi khi em qua vũng nước là em nhòm trước ngó sau, thằng 2 bánh loắt choắt nào mà phi ào ào là em tăng tốc liền, chơi với mày coi ai thiệt biết liền, nhiều thằng cũng bị em rồi đó nhé.

Hạng B2
12/11/07
190
0
0

Trích đoạn: klvt

Vậy nên khi gặp mưa thì cái 4B bèo nhất vẫn sướng hơn cái 2B xịn nhất.
Khi mưa con Harley còn phải thua matis:D:D
Hix, bác nói đúng ý em :mad: hôm 11/9, em đang lonton trên con Harley ghẻ ngay đọan NKKN, gần chùa Vĩnh Nghiêm, bị 1em Matiz Cam hớt nguyên 1 bãi nước vào người, em giận lắm chạy theo nhìn sang thấy 1 em, mặt rất vảnh...chở 1 thằng Gà công nghịp (chắc là vịt kìu) ... nước văng tung tóe mà ẻm vẫn rất nhởn nhơ vô tư, vô văn hóa..phát bực,

Last edited by a moderator: