Hạng D
11/4/10
1.523
3.104
113
TP.HCM
Cái hay của Tiếng Việt là chổ đó đó, " Nói mà như hổng nói", ai hiểu sao thì hiểu, đụng chuyện đi rồi biết + rừng nào cọp nấy, phép vua thua lệ làng. :D

Bà mẹ, là con em chắc em chửi cho 1 trận! Mày nói lảm nhảm cái gì thế? Nhai giẻ rách à?!

Vậy chớ mà khi đi làm giấy tờ, nếu cái gì CB đã nói mà còn hỏi lại thì nhận ngay câu hướng dẫn nhẹ nhàng: Cái bảng đằng kia, Anh/Chị không đọc à? (ý là chửi mày không biết chữ hay mày bị đui à?); Ra ngoài ! ,..Rồi lại nhẹ nhàng: "xin mời người tiếp theo"! :D

Hạng C
21/10/19
540
437
63
41
Thời đại 4.0 áp dụng kỹ thuật số nhưng đem theo giấy phép lái xe cho chắc vì app chỉ để tải ngắm chơi ah....

• Haha
Reactions: Phước.OS
Hạng D
6/3/08
3.923
7.891
113
Sàigòn
Theo thông tư 32 của Bộ CA thì GPLX trên VNeID thay thế ĐƯỢC cho GPLX bản cứng.

Tuy nhiên, có quá nhiều bác sợ CA, không dám, không thử.

Tui mong có ngày bị CA kiểm tra để thử trình VNeID coi sao mà số nó xui, chưa bao giờ bị "bắt"

Hạng D
28/10/19
1.242
4.367
113
Theo thông tư 32 của Bộ CA thì GPLX trên VNeID thay thế ĐƯỢC cho GPLX bản cứng.

Tuy nhiên, có quá nhiều bác sợ CA, không dám, không thử.

Tui mong có ngày bị CA kiểm tra để thử trình VNeID coi sao mà số nó xui, chưa bao giờ bị "bắt"
Tại anh vẫn có cccd bản cứng. Chứ mất như mình thì sợ anh ơi..

Tập Lái
9/9/22
7
13
3
40
BRVT
vncryp.com
Ủa tôi tưởng từ lúc các anh gọi từng người lên xã phường để làm định danh cấp 2, định danh xong thì giấy tờ trên app Vneid đã có hiệu lực rồi chứ nhỉ.
Lâu nay thỉnh thoảng tôi ra đường mà ko thèm đem theo cái bóp luôn, (tôi lại tưởng) cái điện thoại là đủ :eek:

• Haha
Reactions: Giang1978
Hạng C
27/9/15
543
714
93
Làm 1 khảo sát nhỏ. Trong đây có bác nào chưa cài Vneid không nhỉ? Vì sao kg cài?