Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
hạnh phúc sẽ đến với người biết chờ đợi he he he.
Nói chứ bữa giờ em chạy như ngựa, hoàn thiện 2 căn. Khởi công 1 căn, vẽ 4 căn.
Không còn thời gian để chém gió nữa (đang thèm chết mịa)

Tập Lái
10/5/12
0
1
0
Bác chủ vừa thiết kế kiến trúc, vừa nội thất luôn hả bác?

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Dạ em mần tuốt bác ơi, cái gì cũng tự cung tự cấp thì mới sống được giai đoạn này.
Tuy nhiên phải nhìn thị trường. Khu vực miền trung khách hàng đầu tư vào nội thất rất hạn chế, họ chưa có thói quen thuê kts chứ đừng nói làm nội thất.
Phần lớn công việc tổng thầu như em là gói ghém trong một khoảng chi phí nhất định sao cho công trình dzòm được được đã là khó lắm rồi.
Tiêu chí của em là ...bằng giá thằng kia, nhưng tui mần thì...đẹp hơn.
Có khách hàng chạy audi q7 nhưng ở cái nhà tệ như...nhà trọ hồi xưa em đi học. Mình vẽ hoành tráng xíu là họ giãy nảy lên sợ ...tốn tiền.
Hoặc như mua miếng đất mặt biển vài chục tỉ, nhưng thuê kts vẽ khách sạn có trăm triệu thì lại chê đắt, chạy vô sg thuê vẽ có cái phối cảnh 10triệu rồi về thuê thầu xây luôn, vừa làm vừa độ độ cho giống giống hí hí.
Bởi vậy mấy bác kts ở sg tưởng dễ ăn về đây mở công ty, showroom nội thất ì xèo chừng 1 năm là ôm đầu máu chạy hết.
Hàng nội thất ở đây còn sống được là hàng ván ép chợ đóng sẵn, vài trăm ngàn/ cái bàn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/2/10
120
227
53
Nghe bác chủ nói mà thấy tội nghiệp mấy anh em kts ờ tỉnh wa.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.464
113
Hairoadshow nói:
tranvietanhtuan nói:
Chắc bác cũng thừa biết chủ đầu tư cũng là cổ đông bự bên michelia.
Tiêu chí ngon bổ rẻ nên chỉ bố trí vật dụng là chính, hổng có "thiết kế" nội thất.
Gia đình chủ đầu tư này thì khá nổi tiếng ở NT rồi!
Em mới uống cà phê với Chú Ngh ở Michelia sáng hôm qua.
Michelia có cái WC to vật vã, to gần bằng diện tích của phần còn lại. Tuy nhiên từ phòng ngủ vào phòng tắm ko có cửa nên chỉ thích hợp với 1 cặp thôi. Hôm rồi em đi cùng với 2 F1 nhỏ, đang tắm thì tụi nó chạy vào xem .... trym:D. 1 phòng cho 2 người nhưng có đến 2 bàn cầu.:D Chu đáo quá!!!

Hạng C
29/5/08
961
8
18
49
SGN
cpkhanhhung nói:
Hairoadshow nói:
tranvietanhtuan nói:
Chắc bác cũng thừa biết chủ đầu tư cũng là cổ đông bự bên michelia.
Tiêu chí ngon bổ rẻ nên chỉ bố trí vật dụng là chính, hổng có "thiết kế" nội thất.
Gia đình chủ đầu tư này thì khá nổi tiếng ở NT rồi!
Em mới uống cà phê với Chú Ngh ở Michelia sáng hôm qua.
Michelia có cái WC to vật vã, to gần bằng diện tích của phần còn lại. Tuy nhiên từ phòng ngủ vào phòng tắm ko có cửa nên chỉ thích hợp với 1 cặp thôi. Hôm rồi em đi cùng với 2 F1 nhỏ, đang tắm thì tụi nó chạy vào xem .... trym:D. 1 phòng cho 2 người nhưng có đến 2 bàn cầu.:D Chu đáo quá!!!

Chắc bác ở phòng VIP.
Cái WC rất giống Haobui thiết kế cho Huysex!
Nhưng có rèm kéo lại khi tắm mà bác!:D

Status
Không mở trả lời sau này.