Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
em và gấu muốn du ngoạn tham quan campuchia = oto con 2 ngày. cho em hỏi thủ tục và những lưu ý gì và mình đi đường nào qua cửa khẩu. em chưa đi lần nào. xin ý kiến và kinh nghiệm của các bác !

• Like
Reactions: phuongnha1983
Hạng D
14/8/11
4.168
88.498
113
Đi xe 4b qua Cam được cụ ạ!! Chỉ cần xin giấy phép thôi!! Đi qua cửa khẩu mộc bài Tây ninh. Tuy nhiên, đóng tiền hình như cũng cả trăm usd và thủ tục cũng mất thời gian. Đã mang xe qua thì ít nhất cũng đi cả tuần chứ đi hai ngày thì phí!! Đường bộ bên CPC về Phnongpenh hay đi các tỉnh khác cũng như ở VN, có chỗ tốt, chỗ xấu... nhưng chạy được!!

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Đi xe 4b qua Cam được cụ ạ!! Chỉ cần xin giấy phép thôi!! Đi qua cửa khẩu mộc bài Tây ninh. Tuy nhiên, đóng tiền hình như cũng cả trăm usd và thủ tục cũng mất thời gian. Đã mang xe qua thì ít nhất cũng đi cả tuần chứ đi hai ngày thì phí!! Đường bộ bên CPC về Phnongpenh hay đi các tỉnh khác cũng như ở VN, có chỗ tốt, chỗ xấu... nhưng chạy được!!
hay là mình qua đó thuê o tô tự lái nhỉ . bên đó có dịch vụ tự lái ko bác

Hạng D
14/8/11
4.168
88.498
113
hay là mình qua đó thuê o tô tự lái nhỉ . bên đó có dịch vụ tự lái ko bác

Ở bển, mấy chỗ du lịch ( Siêmriệp, Awngkor, Phnompenh,....) xe tắc xi sẵn, tiện, xe tuc tuc cũng nhiều ( lần đầu tiên mình thấy xe tuc tuc có cả ti vi Lcd 32 in đằng trước và đằng sau , quay mặt về đằng sau cho người chạy sau coi??? he he ) Còn đường đi thì chủ yếu chạy trên quốc lộ qua ruộng đồng, bui bặm chả có gì đẹp... nên cũng chả có ý định thuê xe!! Chắc cũng có dịch vụ đó vì ở Phnompenh xe rất nhiều, để tràn ra vỉa hè dán bảng bán xe, ( Lexus, camry cũng ngoài vỉa hè )