Thảo Luận Cổ hút gió của Pre

Tập Lái
15/5/08
22
0
0
Chào các bác .

Dạo này vào mùa mưa nên đường xá ngập lụt nhiều quá .

Chạy mấy em xinh xắn như Pre mà lội nước cũng thấy ớn .

Học hỏi mấy bác kinh nghiệm và những điều cần tránh khi phải lội nước thì bác ý bảo là phải lưu ý kẻo bị nước vào cổ hút gió

Bác nào có biết cái cổ hút gió của Pre ở đâu chỉ giúp em với ạh

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53
RE: Cổ hút gió của Pre

Lưu ý, dù cổ hút gió cao nhưng ống pô rất thấp, nếu gặp mưa to, nước ngập chỉ nên tấp vào đâu đó để tránh, không nên cố để thành cụ cố đấy. Nếu mà phải cố đi nên giữ chân ga đều, kể cả lúc phanh không ống bô sẽ hút nước vô

Tập Lái
15/5/08
22
0
0

Em cảm ơn bác bác. Thời gian qua em bận quá ko post bài được.
Được sự giải thích, chỉ bảo của các bác em đã hiểu cái cổ hút nó ở đâu rồi ah.
Cảm ơn bác MDF đã thiệt tình chri bảo bẳng hình ảnh.
Thanks all

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

@ kebab: Em cũng ko rõ bác à, chỉ biết em đã bị ngập nước > ống bô xe máy hút nước vô trong máy rồi, may mà k0 phải thay nguyên cái máy

Hạng F
14/9/04
9.900
27.538
113
Q3

Pô chỉ đẩy ra chứ làm sao hút ngược vô đuợc khi xú páp thoát mở [8|]

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Theo em thì là như thế này nè, khi cửa hút mở thì cửa xả phải đóng tức là lúc đó không có cái gì xả ra từ ống pô, em gọi đó là 1 khoảng lặng không có không khí. Khi máy ở vòng tua cao, cái khoảng lặng này sẽ rất ngắn nên cho dù nước ngập qua pô xe cũng không tràn vào được. Tuy nhiên nếu không giữ đều ga hay ga quá thấp, khoảng lặng này có thể sẽ đủ lâu để cho nước tràn vào pô xe => và đó là lúc a e OS chúng ta "khóc hận" đấy các bạn ạ. Còn vụ cái cửa hút thì bác không cần phải lo đâu, ngập lên được tới chổ đó thì em nghĩ nước cũng lên láng ở trong xe rồi. Nhưng bác cũng phải cẩn thận vụ nước văng vào cổ hút gió, tất nhiên, đó là khi bác yêu đời vừa mở nắp capô vừa lái xe trong 1 buổi chiều mưa tầm tả thôi hehe