Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com
Em có dzụ này mong các bác giúp đỡ

em mua xe được 05tháng rồi nhưng do em chỉ có KT thôi nên khi lên công chức ngta ko cho sang tên
thế là em phải lấy địa chỉ ở quê để làm thủ tục công chức luôn nhưng em chưa rút hồ sơ
cái này chắc bị phạt rồi:(:(. em tính để vay5 khi nào có hộ khẩu Sì gòn rồi làm một thể
nhưng nghe ngta nói cũng ko được vì mình làm HĐ là hộ khẩu phải về tỉnh làm như vậy chết em rồi
ở SG mà chạy xe bản số tình vã lại xe đang có bảng số 9nút 1981.
nếu như vài năm nữa em kẹt tiền muốn bán xe thì phải rút hồ sơ về tỉnh rồi mới bán được ????
hay là mình ký HD rồi bán luôn
mong các bác tư vấn giúp ẹm
thanks

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
RE: Có KT3 ở SG có được đăng ký xe ko các bác

Bác cứ để vậy đi bình thường, khi nào bán thì đi hủy hợp đồng cũ và công chứng hợp đồng mới qua người mua.
Sau này có hộ khẩu TP bác công chứng lại hợp đồng cũng được (để lâu sẽ bị phạt trễ hẹn thuế trước bạ và khi ĐK ở CSGT cũng bị phạt trễ hẹn.
Làm như trên có hai cái phiền là khi có việc cần phải mời chủ cũ ra (gặp phải tay......có khi mỗi lần đi phải chi....)
Bác xem có người bà con thân thuộc nào hộ khẩu SG đứng tên dùm rồi công chứng bán (hoặc ủy quyền) cho bác chắc ăn hơn.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Có KT3 ở SG có được đăng ký xe ko các bác

Trích đoạn: vsiu

Em có dzụ này mong các bác giúp đỡ

em mua xe được 05tháng rồi nhưng do em chỉ có KT thôi nên khi lên công chức ngta ko cho sang tên
thế là em phải lấy địa chỉ ở quê để làm thủ tục công chức luôn nhưng em chưa rút hồ sơ
cái này chắc bị phạt rồi:(:(. em tính để vay5 khi nào có hộ khẩu Sì gòn rồi làm một thể
nhưng nghe ngta nói cũng ko được vì mình làm HĐ là hộ khẩu phải về tỉnh làm như vậy chết em rồi
ở SG mà chạy xe bản số tình vã lại xe đang có bảng số 9nút 1981.
nếu như vài năm nữa em kẹt tiền muốn bán xe thì phải rút hồ sơ về tỉnh rồi mới bán được ????
hay là mình ký HD rồi bán luôn
mong các bác tư vấn giúp ẹm
thanks
Bác viết thế này thì mọi ngươi đọc đứt cả hơi và đau đầu :D