25/11/15
42
19
8
33
Cảm ơn Hùng nhiều! Mình sẽ bàn bạc với bà xã và hi vong mọi chuyện sẽ tiến hành trôi chảy!
Cần tư vấn hay hỗ trợ gì về các thủ tục mua bán xe thì a nt e , hỗ trợ được gì em sẽ hỗ trợ.

19/10/15
138
152
58
45
Q12 TP.HCM
Ford Eco Sport đã lái thử và cảm nhận cũng đã định xuống tiền.Nhưng giữa chân ga và đồng hồ Km có đỗ trễ vòng tua máy lên rất cao đồng hồ vẫn báo 40Km, ngồi sau bồng bềnh đi xa dễ say.và sợ sau này bảo trì bảo dưỡng đắt.Cuối cùng quyết định Vios G 700tr Full chạy 2-3 năm sau đó lên đời cho dễ.!Hộp số mới CVT lái rất mượt không biết quyết định của mình có sáng suốt không tháng 10/2016 Vios mà tăng doanh số là có sự ngu dốt của mình chăng."xe đầu đời đừng ném đá"

Hạng C
6/3/11
843
594
93
em nghĩ là nên
2 năm là quá lâu để vợ chờ bác ạ
vợ em e cũng tập chạy xe từ 25t, lúc e đi có tí uống là vợ còn chạy đc
và lúc nào thích đi đâu thì đi ko hệ lụy ai cả

Tập Lái
12/1/08
22
9
3
Theo cảm nhận thì bác chủ đã rất gấp mua xe. Theo minh nghĩ, chỉ cần sang đến đoạn qua 2018 là bác mua sẽ hay, vì dmax 1 năm nữa thì cũng ko xuông đến hơn 30tr đâu. Và bác có thời gian rao bán hoặc tìm người mua tốt hơn. Thuế nhập khẩu sẽ giảm thêm 1 khúc nữa khi sang 2018. Đến đó sẽ dễ chọn xe hơn thoi chứ ko chắc là các mẫu bay giờ đến đó sẽ rẻ lại. Thứ 2, bác đã vay thi 1 là vay mua cho tới, 2 là vay ít nhất có thể, vay tầm nửa chiếc xe sẽ trả lãi khá nhiều tiền chưa tính khấu hao sử dụng, sau nay bác đổi xe nữa sẽ xót lắm. Thứ 3, bác nên cân nhắc 1 chiếc 7 chỗ hoặc 5 + 2 vì tránh 1 năm đổi 1 chiếc khi nhà bác vui thêm 1 tí nữa. Vả lại, đang lái con dmax hoành tráng xuống con eco thì hơi bị tù đấy. Đang suy nghĩ tiếp, có ý nào nữa sẽ up cho bác chủ. Chủ đề này khá hay nhỉ!

• Like
Reactions: 22Lúa
Hạng D
29/3/16
2.037
2.707
113
46
Mục đích bác chủ là muốn chiếc xe nhỏ gọn hơn để tiện đi trong phố và vợ có thể lái thể Ecosport cũng hợp lý rồi. Quan trọng là bác lái thử chưa? Đang chạy Dmax xuống xe nhỏ hơn nhiều sẽ có chút hụt hẫng, bác cứ lái thử xem thấy ok không đã.

Còn chuyện vay ngân hàng để trả góp thì rất bình thường với việc trả trước cỡ 60% như thế. Miễn sao bác thấy có khả năng góp hàng tháng là được. Biết đâu sau 2,3 năm kiếm đủ tiền thì trả 1 phát luôn, thường các ngân hàng chỉ phạt thêm 1% số tiền đang còn nợ thôi. Có ngân hàng còn không phạt tý nào sau 3 năm. Các nước tư bản giãy chết người ta mua xe cũng toàn trả góp 80-90% đó thôi. Tiền lời thì phải chấp nhận khi chưa đủ tiền. Hiện tại các ngân hàng nước ngoài lãi suất thấp hơn trong nước hẳn đó bác

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
neu mua cho vo. lai' va muon 1 xe dang CUV gam cao 1 chut so voi Sedan thi em recommend bac i20Active:
- gam thap hon EcoSport nhung may em ai hon, tiet kiem xang xe hon (mac du la AT 4 cap nhung chuyen so nhe nhang vi xai dong co Kappa moi nhat cua tui Hyundai)
- dong co EcoSport bi khuyet diem la tua may rat cao, vao so cham, tieng dong co lot vao khoang xe rat nhieu

Nhung neu bac ko thich Hyundai thi co the doi den thang 1/2017 xem con Trax cua Chervolet nhu the nao.

Ngoai ra bac co the can nhac Vios 2016 :D, dang co gia tot, dong co cung duoc nang cap len CVT, gia ra xe ~650tr

• Like
Reactions: Devil_Kts
Ford Eco Sport đã lái thử và cảm nhận cũng đã định xuống tiền.Nhưng giữa chân ga và đồng hồ Km có đỗ trễ vòng tua máy lên rất cao đồng hồ vẫn báo 40Km, ngồi sau bồng bềnh đi xa dễ say.và sợ sau này bảo trì bảo dưỡng đắt.Cuối cùng quyết định Vios G 700tr Full chạy 2-3 năm sau đó lên đời cho dễ.!Hộp số mới CVT lái rất mượt không biết quyết định của mình có sáng suốt không tháng 10/2016 Vios mà tăng doanh số là có sự ngu dốt của mình chăng."xe đầu đời đừng ném đá"
Heheheem, bác nói đến cái bệnh của dòng ecosport chuẩn đấy ạh, mấy a e trong hội đã có cách khắc phục để đi đèo tốt hơn :D, còn đi city thì điều chỉnh chân gas 1 chút thì độ trễ ko thành vấn đề :D. Còn bác lái vios hộp số cvt đi thành phố êm ái rồi ko phải bàn. Mỗi loại có 1 ưu nhược điểm mà

19/10/15
138
152
58
45
Q12 TP.HCM
Heheheem, bác nói đến cái bệnh của dòng ecosport chuẩn đấy ạh, mấy a e trong hội đã có cách khắc phục để đi đèo tốt hơn :D, còn đi city thì điều chỉnh chân gas 1 chút thì độ trễ ko thành vấn đề :D. Còn bác lái vios hộp số cvt đi thành phố êm ái rồi ko phải bàn. Mỗi loại có 1 ưu nhược điểm mà
May quá nhận hoa chứ ko nhận gạch....!xin cảm ơn