Thảo Luật Chung Có nên bán ko các bác?

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
9/8/11
13
0
0
44
Saigon
vankhanhktpn nói:
Tính bán để mua miếng 62 m2 bên Q2 nhập luôn vào thửa của mình cho nó liền khối vuông vức,nhưng họ đòi đến 3.2 tỷ ( giá đúng chỉ tầm 2.8 tỷ),lại lừng khừng chưa muốn bán. Giờ mình bán bên này thì giữ tiền bỏ ngân hàng và chờ cái kia , mà ko bán lở bên kia họ kêu bán thì lại ko có xèng , khó binh thật.
<span style=""color: #000080;"">Theo ngu ý của em thì bác nên "tiễn em nó đi" vì đã có kế hoạch sử dụng ngồn vốn thu được này. Tuy dt miếng bên q.2 nhỏ hơn bên q.7, nhưng nhập vào thửa hiện có, tăng thêm giá trị đó bác !</span>

Tập Lái
9/6/11
44
1
0
Đã trể con sóng vàng rồi bác ơi, nếu bán đất rẻ mua vàng đang trên đỉnh thì nguy cơ cao lắm

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Đang tháng nên mua bán nhà của ỳ ạch quá,thôi chờ qua tháng rồi bán luôn bác ơi.

Bán Vác Chiền Qua Quận 9 Làm vài ngàn m đất thổ vườn, 2,3 năm lời to, khỏi suy nghĩ. Kho có thời hoàng kim nữa đâu bác ơi, chờ làm gì nữa...
vankhanhktpn nói:
Em tính đẩy nền nhà 5x20 khu Kim Sơn Q7. Hồi mua 39.2 tr/m2 ,giờ có khách họ đồng ý mua 37.4 , đặt cọc 1.7 tỷ còn lại thanh tóan trong 20 ngày. Có nên cho đi ko các bác? Thuế 30 chai + 30 chai( môi giới). Tính ra lỗ bỏ mịa luôn.

Hạng B2
29/7/11
101
0
16
TPHCM
bác bán lô nào mà thấy xom tụ quá vậy. thời điểm này bác bán cắt lỗ thấy hơi uổng quá, vì HL đẹp quá mà, nhưng giá trị tăng cao so với q2 thì chắc là không bằng. ai biết được là lúc này bác lỗ 7% bên Q7 Nhưng tương lai bác lời 20% bên Q2(tiềm năng thật sự). chúc bác thành công và may mắn. có bán lô nào nhớ pm cho em với nha, kiếm chút đỉnh để gia nhập hội oto chính thức.
vankhanhktpn nói:
Em tính đẩy nền nhà 5x20 khu Kim Sơn Q7. Hồi mua 39.2 tr/m2 ,giờ có khách họ đồng ý mua 37.4 , đặt cọc 1.7 tỷ còn lại thanh tóan trong 20 ngày. Có nên cho đi ko các bác? Thuế 30 chai + 30 chai( môi giới). Tính ra lỗ bỏ mịa luôn.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39
vankhanhktpn nói:
Tính bán để mua miếng 62 m2 bên Q2 nhập luôn vào thửa của mình cho nó liền khối vuông vức,nhưng họ đòi đến 3.2 tỷ ( giá đúng chỉ tầm 2.8 tỷ),lại lừng khừng chưa muốn bán. Giờ mình bán bên này thì giữ tiền bỏ ngân hàng và chờ cái kia , mà ko bán lở bên kia họ kêu bán thì lại ko có xèng , khó binh thật.
Bác bán đi ..cho trừ hết là còn 3.7 tỷ...gửi NH giờ bét nhất cũng dc 55 chai/tháng...huề với số lỗ kia....Đợi cuối năm.thằng ôm miếng đất 62m2 kia bắt đầu vêu mỏ...bán lại cho bác 2.4 tỷ..lãi thêm 400tr là đẹp....:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Khách vừa đến nhà đặt vấn đề giao dịch lô Kim Sơn , và em lừng khừng bảo là " vàng lên quá cho suy nghĩ thêm vài hôm, blabla..." . Bên miếng Q2 kia họ lại chưa muốn bán ( thế mới đau), giờ bán đúng giá vốn 39.5 là đã lỗ 25% do tiền mất giá rồi. Ko biết bán ra rồi đến tháng 11 có mua lại đc ko với giá hiện tại hoặc rẻ hơn ko đây?

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
Duchuy82 nói:
mua bán nhà đất mà kiếm một người mua thật sự rất là hiếm.
Nhà em là người đó đây, muốn mua miếng đất cho 2 cụ để cất nhà dưỡng già, mà đi tìm từ đầu năm đến giờ chưa được. Em nói khí không phải chứ toàn gặp cò gì đâu, ko ra ngô ra khoai gì cả, buồn não nề.
Tiện đây có ai bán miếng đất chính chủ tầm quận 7 (em ở quận 4, mua quận 7 hoặc gần đấy cho gần dễ qua lại), an ninh chút, giá tầm 1ty5 đổ lại thì cho em 1 tiếng. Em thì muốn tìm người muốn bán thật sự. Chứ lâu nay toàn gặp cò cứ mồi chài đủ kiểu, oải lắm rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.