Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Chào các bác, chuyện là mình đang dùng S500 , có độ lên full S63 nhìn cho trẻ trung , mà đang phân vân nên lên pô on off cho xe không ?
Mình chỉ cần tiếng bô nghe cho lực 1 tí , lâu lâu phá làng xóm tí ,chứ con này để sport chạy vẫn êm quá .
Không biết với nhu cầu chỉ cần nghe to 1 chút thì có cần thay cả cây pô , hay cắt hàn gì nhiều không ? Liệu có ảnh hưởng đến vận hành không ( bạn mình độ pô C200 thì nghe nói bị ỳ máy ).
Xin cám ơnView attachment 2594899
View attachment 2616087
*Ảnh minh họa
Thái Tử muốn tìm cảm giác Trẻ Trâu hè...hehe

• Like
Reactions: duchuy147258
Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
S500 máy V8 N/A sắp tuyệt chủng rồi bác chủ, chơi lớn 1 lần đi cho biết. Sau này muốn có lại cảm giác chạy xe V8 không có đâu.
C200 máy I lực máy không có độ pô bị hụp là phải còn S500 chơi vô tư. nên mua hàng có thương hiệu nước ngoài không nên chơi pô Tập đế giá rẻ. Mua về remap lại là ngon.
V12 mới tuyệt chủng chứ V8 cũng sắp đi theo rùi à bác?
Pô Tập đế :-D :-D
Khinh thường quá nhá bác.
Mai mốt Bình Béo nghỉ làm rồi thì không còn hàng mã Tập đế nữa đâu, đến đấy đừng coi thường nhá :-D

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
29/10/16
11.628
22.546
113
Pháp
Ngày xưa nghiền quá bọn em toàn tháo Pô chơi tạm.

Mã lực nhiều khi còn tăng.anh thử xem sao?
Cái nầy tôi công nhận, có thêm vài mã lực . hơi đẩy khí xả càng ra lẹ thì nhiên liệu đốt càng nhanh.
vì khí thải và tiếng động sẽ qua một hệ thống lọc ... do đó thêm vài con ngựa là tự nhiên :):):)

Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
V12 mới tuyệt chủng chứ V8 cũng sắp đi theo rùi à bác?
Pô Tập đế :-D :-D
Khinh thường quá nhá bác.
Mai mốt Bình Béo nghỉ làm rồi thì không còn hàng mã Tập đế nữa đâu, đến đấy đừng coi thường nhá :-D
2022 S500 sử dụng máy I6 3.0 Mild-hybrid. Chuẩn bị cho người tiêu dùng làm quen với sự biến mất của máy V8

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
26/9/14
41
16
8
33
S500 máy V8 N/A sắp tuyệt chủng rồi bác chủ, chơi lớn 1 lần đi cho biết. Sau này muốn có lại cảm giác chạy xe V8 không có đâu.
C200 máy I lực máy không có độ pô bị hụp là phải còn S500 chơi vô tư. nên mua hàng có thương hiệu nước ngoài không nên chơi pô Tập đế giá rẻ. Mua về remap lại là ngon.
Ok em sẽ thử 1 lần
Cũng ngon. S500 W223 cắt còn có V6
V8 nó vẫn có gì đó khác khác
Xe bác mình có gặp ở ngoài 1 2 lần khi đi trên đường Quận 8,ấn tượng vì body S63 bác độ rất đẹp nhé !

Pô dòng này theo mình tìm hiểu thì có nguyên 1 set, có remote on/off tùy thích. Giá dao động từ 30-70 triệu tùy thương hiệu. Tiếng pô V8 Mẹc khi độ, tiếng đục trầm rất uy lực.
Haha , thanks b. mình có hay qua q8 đón bạn, mình lên full body, mâm , phanh amg, vô lăng , đèn 2021 cho đủ bộ.
Bác cứ độ, nhưng chính hãng đừng để made in china len vào .. Trang web của Mer đầy nhóc, nhất là châu âu

Néu bác chơi dàn S Mer sao cứ tăng tăng vào OS ? thường giang hàng nầy dành cho lớp ..xyz chứ đâu có cực sang mà hỏi :):):)

Cái cuối cìng là bác muốn Spam chơi , hay là nổ ...

Do đó bác cứ vào website châu âu mà hỏi, đặt, chứ OS em nghĩ là thua rồi . Thân !
Thanks bác, xe gì thì chủ xe thiếu kiến thức vẫn phải tìm nơi học hỏi chứ, mình không thấy gr nào dành riêng cho S cả. Gần chục năm nay vẫn là mem otosg , đến nay cũng vậy thôi

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.628
22.546
113
Pháp
Ok em sẽ thử 1 lần

V8 nó vẫn có gì đó khác khác

Haha , thanks b. mình có hay qua q8 đón bạn, mình lên full body, mâm , phanh amg, vô lăng , đèn 2021 cho đủ bộ.

Thanks bác, xe gì thì chủ xe thiếu kiến thức vẫn phải tìm nơi học hỏi chứ, mình không thấy gr nào dành riêng cho S cả. Gần chục năm nay vẫn là mem otosg , đến nay cũng vậy thôi
Rất vui khi bạn chia sẽ, vậy cái còi làm cho tiếng ống pô kêu lớn mà không cần độ chế gì nhiều. vậy được chứ.
Ngoài ra cũng có một bộ phận khác nhưng kích hoạt qua nút độc lập, cái nầy kéo dây mệt lắm (nhưng cũng không khó) và cũng không nguy hiểm gì cho xe cả

• Like
Reactions: duchuy147258
Tập Lái
26/9/14
41
16
8
33
Rất vui khi bạn chia sẽ, vậy cái còi làm cho tiếng ống pô kêu lớn mà không cần độ chế gì nhiều. vậy được chứ.
Ngoài ra cũng có một bộ phận khác nhưng kích hoạt qua nút độc lập, cái nầy kéo dây mệt lắm (nhưng cũng không khó) và cũng không nguy hiểm gì cho xe cả
Cái còi nó ra sao thế bác