Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên gắn DVD cho fiesta?

Hạng B1
26/1/14
76
27
18
Noi chung là cá chặng đường gắn DVD của mình cũng lắm gian nan.
1. Gọi cỡ 20 cuộc theo số đt quảng cáo tìm thấy trên Google. Chú thì nói có mà hết hàng. Thì thà nói mẹ nó hết ngay từ đầu đỡ mất công. Chú thì kêu thiếu dây, chờ vài nữa mới có. V.v...
2. Gọi chổ bác Phú, bác ấy ko chơi hàng trung quốc, chỉ có đồ hiệu và mặt dưỡng => chơi luôn đồ hiệu. Đến nơi thì...mặt dưỡng của Focus. Ko xài được.
3. Đến chổ Mạnh Quân, ok có hàng, giá ban đầu 9tr4, chờ một hồi có một chú chở hàng tới, sau đó bảo...em giao hàng cao cấp hơn (ko có kiểm chứng), đắt hơn 2tr, mình cũg ok quất luôn.
4. Tháo mặt dưỡng, tháo CD, gắn vô vừa, đẹp mà... thiếu giắc cắm do sai đời.
5. Đi về, và vẫn chưa gắn đc.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.671
3.101
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Noi chung là cá chặng đường gắn DVD của mình cũng lắm gian nan.
1. Gọi cỡ 20 cuộc theo số đt quảng cáo tìm thấy trên Google. Chú thì nói có mà hết hàng. Thì thà nói mẹ nó hết ngay từ đầu đỡ mất công. Chú thì kêu thiếu dây, chờ vài nữa mới có. V.v...
2. Gọi chổ bác Phú, bác ấy ko chơi hàng trung quốc, chỉ có đồ hiệu và mặt dưỡng => chơi luôn đồ hiệu. Đến nơi thì...mặt dưỡng của Focus. Ko xài được.
3. Đến chổ Mạnh Quân, ok có hàng, giá ban đầu 9tr4, chờ một hồi có một chú chở hàng tới, sau đó bảo...em giao hàng cao cấp hơn (ko có kiểm chứng), đắt hơn 2tr, mình cũg ok quất luôn.
4. Tháo mặt dưỡng, tháo CD, gắn vô vừa, đẹp mà... thiếu giắc cắm do sai đời.
5. Đi về, và vẫn chưa gắn đc.
Hiện giờ New Focus và Fiesta muốn chơi DVD hàng hiệu là cả 1 vấn đề phức tạp vì thiết kế cái CD zin liền nguyên khối với vài chức năng của xe.
Chơi hàng TQ thì chất lượng kém, thượng vàng hạ cám, thậm chí có hàng ko có thương hiệu nên khách hàng cũng ko biết đường mà lần.
Những chỗ lớn thì ko bán hàng TQ, chỗ nhỏ thì ae ko tin tưởng nên cũng rất khó cho vài bác muốn chơi.
E cũng đang xem và kiếm giùm cho 2 bác Fiesta 2 cái DVD TQ vì nhu cầu Camera và Tom&Jerrry, khi nào có em post lên các bác tham khảo ah

• Like
Reactions: kien.hcmpc
Hạng C
14/1/15
500
3.273
93
Em thấy Ford Bến Thành có màn DVD lắp vừa khít theo xe, nói là đồ OEM Thái, báo giá 15 triệu tặng kèm Vietmap, giữ được hết chức năng. Sau khi suy nghĩ thì em ko chơi vì quá chát. Em mà lắp chắc chỉ sử dụng mỗi navigation, thôi xài smartphone cho rồi

Hạng B1
26/1/14
76
27
18
Mình hỏi qua một vài nơi đã từng cung cấp (nhập hàng ở Hà Nội:
- tất cả các chức năng đều ok
- một vài loại 6tr5, 7tr5, 8tr5 ko loại nào trên 10tr
- cả bộ bao gồm: màn hình rời dính vs mặt dưỡng.
- ổ DVD. Bao gồm tất cả các tính năng. Kể cả vietmap.
-------
mình vừa đặt một bác ở Hà Nội giá >8tr. Sau khi gắn sẽ làm report cho anh em.

Hạng B1
26/1/14
76
27
18
Phần lắp chắc nhờ bác Undertaker trợ giúp nhé! Cảm ơn bác trước nếu bác nhận lời.

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Theo em các bác nên mua cái Ipad và giá đỡ Ipad là đẹp :D

Hạng B1
26/1/14
76
27
18
Theo em các bác nên mua cái Ipad và giá đỡ Ipad là đẹp :D
Thật ra ipad or giá đỡ gì mình cũng có, xe mình đang gắn màn hình gương và đầu HD, nhưng có điều mỗi lần muốn xem video ca nhạc phải tải tren mạng về, chép vào ổ cứng v.v...
VietMap mình có thể thay bằng google maps.
Nhưng mình vẫn thích gắn DVD (cập nhật nhanh), dể mua. V.v...Tất cả trong một thì tiện hơn.