Hạng B2
26/7/05
341
9
18
Các bác ơi,

Thường cốp xe được lót dạ, theo em lớp lót này sẽ chống va đập, hạn chế xô lệch cho đồ đạc để trong cốp. Tuy nhiên một số hãng như Honda khuyên nên gắn thêm khay để hành lý bằng nhựa trong cốp để dễ lau rửa, vệ sinh. Theo các bác có nên gắn thêm cái khay này hay không? Cái khay nhựa này bán ở đâu và giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?

Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Có nên gắn khay nhựa trong cốp xe?

Bác mua mấy cái hộp nhựa có nắp đậy loại 15l hoặc 30l của DuyTan Plastic. 4 cái 15l là vừa trong cốp xe, có thể lồng các hộp này vào nhau cho gọn. Giá khoảng 50k/hộp.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: KhanhLinh

Bác mua mấy cái hộp nhựa có nắp đậy loại 15l hoặc 30l của DuyTan Plastic. 4 cái 15l là vừa trong cốp xe, có thể lồng các hộp này vào nhau cho gọn. Giá khoảng 50k/hộp.

Như vậy sẽ có 2 khả năng:
1. Trong cốp xe của bác lúc nào cũng có để mấy cái hộp plastic đó (ngay cả lúc không dùng đến) sẽ làm cái cốp xe chật mất, không còn chỗ để chứa đồ khác.
2. Không để hộp plastic trong cốp lúc nào mua đựng đồ ẩm ướt là lại mua hộp plastic (nhưng nhiều lúc không có để mua à), chiêu này thiệt hại ác lắm vì nhiều khi mua đồ trên đường đi mình đâu có tính trước thành ra tiền bao bí đắt hơn tiền hàng

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: PVT

1. Trong cốp xe của bác lúc nào cũng có để mấy cái hộp plastic đó (ngay cả lúc không dùng đến) sẽ làm cái cốp xe chật mất, không còn chỗ để chứa đồ khác.

Mấy cái hộ này cực lợi hại đó, khi không dùng có thể lồ ng vào nhau, 4 hộp chiếm thể tích = 1 hộp, mà vẫn đựng đồ trong đó được. Dưới đáy có cả bánh xe, khi đậy nắp lại đặt chồng lên nhau vừa khít luôn. Lúc bỏ ra lại dùng đựng nước, đựng rau quả gà qué ngô đỗ lạc đậu (về quê hay có mấy món này lắm)
Nó là loại này:

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Chiêu này hay thật đấy, chắc em phải theo quá. Em thấy nhiều bác trữ sẵn trong xe 1 thùng nước suối. Vậy mình bỏ nước suối vô hộp nhựa luôn.

Nhưng mà 4 thùng nhiều quá bác ạ, em nghĩ 1-2 thùng là đủ. Còn chỗ để mấy thứ khác như bạt trùm xe, bơm điện, đèn pin nữa chứ nhỉ.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Làm luôn 1 thùng mốp đựng đá nữa. Picnic ngoài trời có đá để uống bia. Tuyệt! :D

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93

Trích đoạn: PVT

Mấy cái hộ này cực lợi hại đó, khi không dùng có thể lồ ng vào nhau, 4 hộp chiếm thể tích = 1 hộp, mà vẫn đựng đồ trong đó được. Dưới đáy có cả bánh xe, khi đậy nắp lại đặt chồng lên nhau vừa khít luôn. Lúc bỏ ra lại dùng đựng nước, đựng rau quả gà qué ngô đỗ lạc đậu (về quê hay có mấy món này lắm)
Nó là loại này:

Mấy hộp này bán ở đâu hả bác. Xe tôi cứ vứt linh tinh, bao giấy, thùng caton linh tinh cả lên. Có loại này cũng tiện và gọn gàng

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: HuyTQ

Làm luôn 1 thùng mốp đựng đá nữa. Picnic ngoài trời có đá để uống bia. Tuyệt! :D

Khỏi cần bác ơi, cái thùng nhựa này đựng được 24lon mới lại vài ký đá luôn, đậy nắp lại là để được vài tiếng.

Mấy hộp này bán ở đâu hả bác. Xe tôi cứ vứt linh tinh, bao giấy, thùng caton linh tinh cả lên. Có loại này cũng tiện và gọn gàng

HN thì có bán ở nhiều siêu thị hoặc ở Phùng Hưng.
1 cái thùng đựng bạt che xe, 1 cái đựng các loại đồ linh tinh.

Hạng C
10/7/06
516
0
16

Tôi mua 1 cuộn túi rác loại tốt để trong cốp, vừa gọn lại vừa đảm bảo đựng các loại đồ ướt, bẩn thoải mái.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Trích đoạn: NamKhanh03

Tôi mua 1 cuộn túi rác loại tốt để trong cốp, vừa gọn lại vừa đảm bảo đựng các loại đồ ướt, bẩn thoải mái.

Như bác là hợp lý đấy. Để hộp nhựa sau cốp xe đi vào đường xấu kêu lọc xọc khó chịu lắm