Hỏi/Đáp Kỹ Thuật có nên lót cách nhiệt cho capo xe kg

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
ongdia009 ơi, tình hình tấm lót nắp capo xe kia Carens của a tới đâu rồi e? Khi nào hàng về thì e báo a biết trước 1-2 ngày trước khi qua lắp nha e, để a sắp xếp lịch làm việc ấy mà, nhiều khi hàng về mà e ko báo là a đi làm hoặc chạy Uber thì sao hihihi.
Cám ơn e trước nhé
em da dat hang roi bac oi, dag ship ve day ah, hang ve toi em alo nac ngay ah

• Like
Reactions: Sunny311
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
cái này thiết kế riêng cho cam mà bác, đẹp nhưng mắc còn e thì thợ mua miếng nhựa về chế thôi nên rẻ hơn nhiều.

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
bác lưu ý dùm em tấm nhựa đó đi cao tốc nó xé toác ra văng vào xe khác thì gây tai nạn nhé bác
vị trí lắp miếng lót nhựa so với gầm xe cũng khá cao nên em nghĩ là cũng được che chắn gió phần nào, với lại em cũng siết ốc rất kỹ chắc là không sao đâu bác.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
vị trí lắp miếng lót nhựa so với gầm xe cũng khá cao nên em nghĩ là cũng được che chắn gió phần nào, với lại em cũng siết ốc rất kỹ chắc là không sao đâu bác.
bác quên mất phần sức bền vật liệu ạ :D
tấm nhựa của bác xài sẽ bị giòn theo thời gian.
bác muốn biết gió nó xé cỡ nào thì bác cứ phi trên 80 bấm kính xuống tí xíu thò tay ra ngoài sẽ thấy ạ.
tương tự như vậy ở gầm xe thì ko khí lưu thông còn bị nhiễu động rất nhiều do va chạm với các chi tiết gồ ghề dứoi gầm xe, gây nên nhiễu động ko khí rất lớn, và cái tấm đoó của bác nó sẽ bập bùng theo gió ạ :D

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
cảm ơn bác, em sẽ lưu ý, em cũng mới lắp chắc cũng đi được 1,2 năm bác nhỉ?