Tập Lái
17/4/18
45
1.760
83
Thấy trên FB Quảng cáo cái này, thấy thời gian thăm khám và mổ nhanh ít xâm lấn và không phải kiêng lâu sau mổ như trước kia. Anh Chị nào đã từng làm hoặc có tìm hiểu xin chia sẻ?
@condao đã Mổ chưa?
Con gái mình mổ ở Bv mắt Việt Nga gì đấy ngay đầu đường 3/2.

Chất lượng thấy rất tốt và bs kỹ lưỡng tận tình. Vào màn hình TVC thấy chạy toàn ca sỹ diễn viên showbiz mổ tại đó.

Anh tham khảo thử

• Like
Reactions: MaybachS600
Hạng C
27/9/18
975
431
83
TP.HCM
dongtruongbds.com
Em khám ở 3 chỗ BV Việt Nga, Mắt TPHCM và Mắt Sài Gòn sau đó quyết định mổ SMILES bên Việt Nga gần được 1 tháng rồi (lý do mổ ở đây vì em cần mổ trước Tết mà VN sẵn có em mổ luôn). Nhìn chung thấy đời nở hoa và thương yêu cặp mắt của mình hơn.

Mổ xong em đạt thị lực 10/10 như lúc đầu. Mắt phải yếu hơn mắt trái nên chắc là 10- nhìn mờ hơn chút nhưng mở cả 2 mắt nhìn thì thấy bình thường. Này do cấu trúc mắt của từng người. Có người chỉ đạt 9/10 cũng có người đạt 12/10.

Sau mổ mắt nhìn còn mờ sương nhưng dần dần hết. Mắt sẽ khô hơn trước. Phải ngáp to mới ra được nước mắt. kk

Tỉ lệ tái cận bác sĩ tư vấn là 1% và tùy thuộc vào cơ địa, thói quen sinh hoạt. Giờ em bắt đầu thay đổi thói quen ngủ sớm, ngồi đúng tư thế, đủ sáng, ko dùng ĐT, MT quá nhiều. Sáng sớm và chiều tối luyện các bài tập cho mắt. Nghe nói các bài tập này còn hỗ trợ giảm độ cận nếu kiên trì. Em thấy đúng vì trước đây khi cận em có luyện và thấy hiệu quả nhưng sau này vì abcxyz nên cận lồi cả mắt. haha

Bác cứ đến mấy BV trên khám bác sĩ sẽ tư vấn phương pháp mổ phù hợp. Lúc đó hãy quyết định

PS: nếu bác có mổ SMILE bên VN như em lưu ý nhé. Vì họ tư vấn do em có độ loạn nên mổ Super Smile 54.9tr để triệt loạn luôn thay vì Relex Smile 51.9tr nhưng khi lên bàn mổ em chỉ thấy mổ cùng 1 máy và trợ lý cũng chỉ nói bác sĩ mổ Smile. Chắc em bị dụ rồi. kk

Hạng B1
20/4/21
54
1.111
83
53
Tphcm
A chủ nên khám , bs sẽ tv kỹ hơn; cá nhân mình thì nếu tầm tuổi trên 3x thì độ 5.5 cũng xem xét khả năng mổ; phụ thuộc kính chán lắm; nghỉ đến cảnh ra hồ bơi ngắm gái là thêm động lực ah; quan trọng tìm bs đúng , tv chuẩn

Hạng C
7/3/17
674
14.102
93
A chủ nên khám , bs sẽ tv kỹ hơn; cá nhân mình thì nếu tầm tuổi trên 3x thì độ 5.5 cũng xem xét khả năng mổ; phụ thuộc kính chán lắm; nghỉ đến cảnh ra hồ bơi ngắm gái là thêm động lực ah; quan trọng tìm bs đúng , tv chuẩn
mình Bơi cũng phải dùng kính Bơi cận, chắc đi khám ở 1-2 nơi trước khi qđ. Đeo kính cũng bất tiện thật

Hạng C
22/8/08
669
28.096
93
43
TP.HCM
Ngày 25/2 em cho bé con gái (19t) đi mổ mắt tại bv Mắt quốc tế Hoàn Mỹ, bé bị cận 1 bên 8độ. Bên 7,5 độ, hiện tại mắt trái hơi mờ hơn mắt phải, đi khám thì bs nói từ từ sẽ đạt 10/10 đủ 2 mắt. Phải thường xuyên nhỏ nước mắt nhân tạo. Em đky mổ loại Smile giá 49 triệu, ai cũng có khả năng tái cận, nếu bị cận lại thì chỉ được mổ loại FEMTO, nhưng phải khám mới biết được có mổ lại được hay không tuỳ theo mắt mỗi người.
Em nghĩ là anh nên mổ để nhìn và sinh hoạt hàng ngày dễ dàng hơn.

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
2/3/14
12.228
128.243
113
Ngày 25/2 em cho bé con gái (19t) đi mổ mắt tại bv Mắt quốc tế Hoàn Mỹ, bé bị cận 1 bên 8độ. Bên 7,5 độ, hiện tại mắt trái hơi mờ hơn mắt phải, đi khám thì bs nói từ từ sẽ đạt 10/10 đủ 2 mắt. Phải thường xuyên nhỏ nước mắt nhân tạo. Em đky mổ loại Smile giá 49 triệu, ai cũng có khả năng tái cận, nếu bị cận lại thì chỉ được mổ loại FEMTO, nhưng phải khám mới biết được có mổ lại được hay không tuỳ theo mắt mỗi người.
Em nghĩ là anh nên mổ để nhìn và sinh hoạt hàng ngày dễ dàng hơn.
19t cận nặng vậy ta

• Like
Reactions: nana30980
Hạng F
2/3/14
12.228
128.243
113
mình Bơi cũng phải dùng kính Bơi cận, chắc đi khám ở 1-2 nơi trước khi qđ. Đeo kính cũng bất tiện thật
chịu khó đeo kính thôi, tôi 5 thấy đeo kính cũng bt. anh mua loại hi index mỏng là được, nhẹ

• Like
Reactions: MaybachS600