Hạng C
11/2/09
632
549
93
Bác muốn sedan rộng rải thì accord đúng chuẩn rồi. Được xếp vào dòng sedan full size nên không gian rất thoai mai. Dòng nàycũng dễ bảo dưỡng và kiểm tra giống như toy.
800 em nghĩ có thể kiếm dc xe tương đối, bác chăm search trên 4banh sẽ ra thôi. Trước khi tới với bim em cũng một thời gian đi test Acc nhưng do mê tốc độ nên chọn bim.

Hạng B1
19/10/14
84
22
8
Thế thì khác gì em đi tìm Accord 2008. Đều là xe cũ như nhau. Hay ý bác là CRV ngồi sướng hơn Accord?
Em thấy bác mua phục vụ gia đình nên mới tư vấn CRV vì bản thân e thấy ngồi Suv khỏe và thoải mái hơn sedan, em chưa ngồi accord, chỉ mới thử camry. Chứ đã là teana hay accord thì em nghĩ ngồi đều sướng cả :3dcuoi:

Hạng D
11/9/14
1.702
55.437
113
Với tâm lý lần đầu mua xe oto thì rất là sung sướng, đến nỗi ngủ cũng không được. Nên giới buôn bán xe cũ rất khoái gặp người lần đầu mua xe, kể cả sales, giống như Hổ gặp Nai vậy...
Nếu bác ko rành xe, lần đầu mua xe và ít tiền, thì bác mua chiếc xe nào ít tiền hơn số tiền bác có nhưng phải là xe THÙNG, Bác phải vượt qua được cái sĩ diện ảo..."xe mình đẳng cấp, tốt hơn nhiều so với xe khác" nếu không thì bác chỉ tự sướng thôi, chứ giới lão làng chơi xe đang cười thầm bác "thằng này nó đang tự sướng"
Nếu bác ít tiền thì càng ko nên mua trả góp vì sướng thì ít mà khổ thì nhiều...mệt lắm. Ko tin bác cứ thử...
Bác chạy con KIA morning thùng nó vẫn thoải mái và hạnh phúc hơn con Accord, hay Camry cũ đã 5 năm mà bác ko rõ nguồn gốc. Rồi 3 năm sau nếu bác tích luỹ được nhiều hơn bác đủ KN rồi hãy lăn ra..."chiến trường"...xe cũ. Ở VN, bác bị lừa đảo và mua trúng phải xe cũ bị hư hỏng gây tai nạn KHÔNG ai đứng ra giải quyết cho bác cả, mà bác phải tự trả giá bằng tiền hoặc sanh mạng của mình nếu mua trúng xe kém chất lượng và bị..."luộc" đồ. Hoặc bác phải đi lừa lại người khác mua lại xe của bác vì nó là một tài sản lớn. Rất cay cú bác ạ.
Nếu xe còn tốt, thì họ đã giới thiệu cho người thân hoặc bạn bè biết rõ lý lịch của xe đó rồi. Thậm chí vì tiền và lợi nhuận, họ còn tự "thuốc" nhau nữa...
Vài lời chia sẻ kinh nghiệm đau thương của em về xe cũ ở xứ thiên đàng....

• Like
Reactions: Vanloibq