Hạng D
27/7/18
1.103
15.945
113
42
Biết mà. Nhưng hàng refurbished của bestbuy cũng tốt lắm, thường là hàng mới nhưng bị 1 lỗi gì đó. Geek sửa rất có uy tín. Mà ko ổn thì mình lại return. :)
Ở mẽo return ok, nhưng ở VN ship về là khó à :D

Lơ Xe
20/1/17
2.127
103.555
113
Sài Gòn
nkl.am
Bước vào con đường nghiện ngập 4K thì nên lắp máy bàn đi, mạnh và dễ nâng cấp sau này. Laptop chịu ko nỗi đâu. Xem cấu hình Render phim 4K quay từ Flycam của thèng em nè, vậy mà nó nói chạy còn chưa ổn.
View attachment 2255693
ai tư vấn build cái nầy để dựng vậy anh, nên giảm VGA, dồn tiền cho CPU với RAM

CPU giờ ko chạy intel nữa rồi ...

Hạng D
5/8/06
2.080
32.225
113
ai tư vấn build cái nầy để dựng vậy anh, nên giảm VGA, dồn tiền cho CPU với RAM

CPU giờ ko chạy intel nữa rồi ...
Thằng bán cái Flycam cho nó.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
Cùng một giá tiền nhưng cái máy này thua xa cái HP laptop Costco bán mà hôm trước đã từng giới thiệu, cái HP mà Costco bán tuy i3 nhưng CPU thế hệ thứ 10, độ phân giải 14" IPS BrightView WLED-Backlit FHD (1920x1080), lại là máy Brand New chứ không phải máy second hand "refurbished" . Cái deal đó hết rồi chứ ai mua máy đó ngon !
I3 thế hệ 10 và i5 thế hệ 6 thì cái nào tốt hơn bác? Em đang dùng cái i3 nên muốn cái i5 là đời sau thôi chứ thiệt ko rành. Còn về độ phân giải thì em ko quan tâm lắm vì thường cắm qua màn hình riêng. Vấn đề brand new hay refurbished cũng ko khác nhau xa lắm, bestbuy chỉ nhận hàng return trong vòng 14 ngày, với lại giá rẻ thì phải chịu.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
Các anh cho hỏi xử lý phim 4k thì đòi hỏi cpu cao hay chỉ cần ram 16g và graphic card ngon là được?
Nhà nghèo giống mấy anh vike kia nên hỏi mua vừa đủ, ko dư
Ps: hiệu nào ngon nửa
Ai biểu làm vike, đáng! Nhớ năm 200x khi còn là V+, thằng em vike từ Mỹ chuẩn bị về có hỏi muốn mua gì ko, mình bẩu: mua giùm anh con Vaio, giá 1.3k hồi ấy, làm bọn Vike nhà mình bị sốc toàn tập. Bây giờ thì mình là loser giống nó y chang.

Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
Ai biểu làm vike, đáng! Nhớ năm 200x khi còn là V+, thằng em vike từ Mỹ chuẩn bị về có hỏi muốn mua gì ko, mình bẩu: mua giùm anh con Vaio, giá 1.3k hồi ấy, làm bọn Vike nhà mình bị sốc toàn tập. Bây giờ thì mình là loser giống nó y chang.
Anh phải luôn ghi nhớ:

Có nên mua laptop Lenovo Thinkpad?

Hạng D
21/10/08
3.650
72.976
113
Miền Không Xác Định
I3 thế hệ 10 và i5 thế hệ 6 thì cái nào tốt hơn bác? Em đang dùng cái i3 nên muốn cái i5 là đời sau thôi chứ thiệt ko rành. Còn về độ phân giải thì em ko quan tâm lắm vì thường cắm qua màn hình riêng. Vấn đề brand new hay refurbished cũng ko khác nhau xa lắm, bestbuy chỉ nhận hàng return trong vòng 14 ngày, với lại giá rẻ thì phải chịu.
Nếu ở laptop thì core i3 thế hệ 10 mạnh ngang core i5 HQ thế hệ 6, mạnh hơn dòng U thế hệ 5. Nhưng đồ hoạ tốt hơn, ăn ít điện hơn.

• Like
Reactions: cpkhanhhung
Hạng C
7/2/17
668
67.334
93
Đang buồn quá, cái touchpad dell nó kênh lên vì pin bị phồng.
Coi lại té ra máy đời mình nó bị lỗi này, mà hết cha nó hạn bh năm rưỡi rồi, vậy là hao 100 bảng nếu mua pin về tự thay. Haizzz
View attachment 2255425
Thay pin dễ mà. Vậy mà cũng kêu la :D
Lên aliexpress rẻ hơn đó anh :D
Đã xong rồi, từ pin tới tools đều qua aliexpress, mất 25 ngày, giá rẻ chưa bằng nửa nếu mua các trang của uk mà chắc hàng cũng từ mấy nguồn này. Cám ơn anh @Vãi mod, lần đầu tiên em xài aliexpress, có vẻ ok nhưng khoản track bọn này hơn đúi.
Con máy 3 tủi lại như mới, hehehe, hy vọng pin mới nó không .... nổ bất tử.

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng D
21/10/08
3.650
72.976
113
Miền Không Xác Định
Đã xong rồi, từ pin tới tools đều qua aliexpress, mất 25 ngày, giá rẻ chưa bằng nửa nếu mua các trang của uk mà chắc hàng cũng từ mấy nguồn này. Cám ơn anh @Vãi mod, lần đầu tiên em xài aliexpress, có vẻ ok nhưng khoản track bọn này hơn đúi.
Con máy 3 tủi lại như mới, hehehe, hy vọng pin mới nó không .... nổ bất tử.
View attachment 2275150

View attachment 2275149
Hàng nhái không rẻ sao được? :D Không thấy mã qrcode

• Like
Reactions: Alibibabibo